Xin Visa đoàn tụ gia đình ở Đức

CHÀO MỪNG BẠN ĐẾN VỚI DIỄN ĐÀN ALMANCAX. BẠN CÓ THỂ TÌM HIỂU TẤT CẢ THÔNG TIN BẠN TÌM HIỂU VỀ ĐỨC VÀ NGÔN NGỮ ĐỨC TRONG DIỄN ĐÀN CỦA CHÚNG TÔI.
    các Mervewehrl
    Người tham gia

Xin chào các bạn, tôi là người mới trong số các bạn. Tôi đã tìm kiếm trên diễn đàn rất nhiều, nhưng nó có thể đã bỏ qua. Vì lý do này, tôi không thể tìm thấy nó và quyết định mở một chủ đề mới.

Chúng tôi cưới vợ tôi một tháng trước ở Đan Mạch. Vợ tôi đúng là người Đức. Tôi có visa đi Đức có thời hạn sử dụng là ngày 27 tháng 90 và 10 ngày cuối cùng là XNUMX ngày.
    Chúng tôi đã tìm kiếm rất nhiều trong suốt quá trình này vì vợ tôi nói rằng tôi có khả năng nộp đơn từ Đức. Tôi có trình độ tiếng Đức A2. Cả hai đều đã tham gia các khóa học ở Đức và Thổ Nhĩ Kỳ, nhưng tôi chưa có chứng chỉ goethe. Thời gian hạn chế là rất lớn, và chúng tôi đã thuê một luật sư lành mạnh nhất và gặp luật sư đó.

Luật sư cho chúng tôi biết rằng tôi có thể xin thị thực từ các thống đốc quận của Đức. Anh ấy nói rằng đầu tiên chúng tôi đến thành phố tự trị và được chấp thuận hôn nhân ở Đan Mạch, và sau đó công việc của tôi với tư cách là thống đốc huyện là một điều may mắn. Để lại giấy chứng nhận Goethe của Đức gà tây vào ngày mà chúng tôi xem xét tất cả các quốc gia Tôi có thể xin thị thực trước cuối tháng XNUMX vì vậy rất tiếc là không thể và không có lịch sử gần đây. Bởi vì chứng chỉ này đã được yêu cầu để xin thị thực.

Tuy nhiên, luật sư nói rằng nếu tôi chứng minh được các khóa học tôi đã tham gia sau khi nộp hồ sơ tại văn phòng tỉnh trưởng, nếu tôi nói rằng tôi sẽ thi goethe sau đó và chứng minh rằng tôi có thể nói một chút a1 thì tôi chủ động. viên chức mà tôi đã gặp, và anh ta có thể đưa cho tôi một giấy đặc biệt về quyền ở lại (quyền được ở lại và chờ đợi ở Đức trong khi chờ thị thực gia đình).

Tóm lại, những câu hỏi tương tự mà các chuyên gia tư vấn về thị thực gà tây trong lĩnh vực này sordugu lãnh sự quán của tôi để xin thị thực chỉ cho cơ sở được ủy quyền ở gà tây, những người nộp đơn từ Đức nói với tôi rằng cô ấy không thể. Nhưng luật sư Đức, luật sư giải quyết những việc này, lại nói ngược lại.

Tôi đã rất căng thẳng. Tuy nhiên, để đề phòng, tôi đã hẹn khám ở Freiburg vào ngày 25 tháng 27. Tôi phải quay lại cho đến ngày XNUMX, nhưng có lẽ nếu tôi đã nộp đơn xin thị thực trước, chúng tôi nghĩ rằng có thể chứng minh bằng các giấy tờ khóa học và hồ sơ đăng ký kỳ thi của tôi rằng tôi sẽ tham dự kỳ thi này từ Đức.

Có ai có kiến ​​thức hoặc kinh nghiệm với tình huống này không, các bạn. Đầu tôi là một con chim cốc, thời gian của tôi có hạn. Chồng tôi khẳng định điều này là đúng, nhưng tôi nghĩ anh ấy bỏ qua phần tôi là công dân Thổ Nhĩ Kỳ. Những điều này rất khó đối với chúng tôi, bạn biết đấy. Nếu bất cứ ai có thông tin về chủ đề này và muốn chia sẻ, tôi sẽ thực sự đánh giá cao nó. Cảm ơn trước 

Nesibe của
    Người tham gia

Hãy để tôi nói với bạn, như bạn đã nói trong luật sư của mình, công việc kinh doanh của bạn đã gặp may. :) xin lỗi, nhưng không có cách nào nhất thiết như vậy trong lần đầu tiên và từ đó bạn đi sertifikanizi thậm chí nhất thiết phải có được thị thực của bạn từ Thổ Nhĩ Kỳ Thổ Nhĩ Kỳ để chuyển sang đoàn tụ gia đình. Thổ Nhĩ Kỳ đang trả lại nhà nước được công nhận. Những người tị nạn bildigim cao duy nhất của tôi trở về Thổ Nhĩ Kỳ nếu tình hình có thể nói được. Trong các trường hợp khác, bạn có thể đóng băng bất cứ điều gì buộc phải đến Thổ Nhĩ Kỳ và rất tiếc, Thổ Nhĩ Kỳ đang làm với đơn đăng ký của bạn cho lãnh sự quán Đức.

volkanxnumx
    Người tham gia

Lời đầu tiên, tôi hy vọng hành trình của bạn sẽ kết thúc sớm nhất có thể và theo cách tốt nhất có thể cho bạn, bạn của tôi.
    Anh ấy đến với một thị thực du lịch mà tôi biết. Trước khi visa hết hạn, anh đã đi thi khối a1 ở Đức và giành chiến thắng. Sau đó, anh kết hôn với vợ tại thành phố và có giấy phép cư trú.
    1- Một người vợ biết công việc của mình và sẽ không từ bỏ khi đối mặt với bộ máy quan liêu và người sẽ tìm kiếm quyền lợi của mình đến cùng
    2-gặp một công chức giỏi có thể chủ động
    Những người bạn sống lâu năm ở Đức sẽ hiểu hơn ý tôi.

nhẫn tâm
    Người tham gia

Đối tác của bạn là nguyên vẹn. Một. Nếu anh ta có việc làm, thu nhập tốt VS bạn có rất ít cơ hội, bạn có thể nhận được phiên làm việc tại Đức, tùy thuộc vào sự chủ động của viên chức. Tôi nghe nói rằng các vấn đề hôn nhân ở Đan Mạch, mà tôi sẽ coi là viên chức, sẽ không đi vào chi tiết một cách dễ dàng. Cán bộ ở Đức tại sao bạn không kết hôn vv tất cả tốt hơn chúng tôi. Họ biết rằng để không phải sang Thổ Nhĩ Kỳ để giành thời gian đoàn tụ gia đình,… Tôi không muốn tối tăm mặt mũi nhưng cần phải thực tế, nếu vợ / chồng bạn có công việc vững vàng thì bạn có 100 cơ hội trong 2. % đừng căng thẳng vô ích, đừng tự đưa tiền cho luật sư, hãy trở về đoàn tụ gia đình vững chắc nhất vi gia đình đoàn tụ đỡ tốn kém hơn Chà, lời khuyên khiêm tốn của tôi

các Mervewehrl
    Người tham gia

Các bạn thân mến, rất cảm ơn các bạn đã quan tâm và góp ý. Các bạn đồng ý. Tôi nghĩ đó là cách tốt nhất để xin thị thực gia đình mà không mất thời gian. Tôi chắc chắn không nghĩ rằng việc lưu trú này là khó khăn và họ sẽ cung cấp sự chủ động cho chúng tôi khi có loại thị thực như thị thực gia đình. Vợ tôi có thu nhập và công việc tốt, nhưng tôi không như vậy. Tài liệu tôi có thể trình bày có hạn, tôi nghĩ đây sẽ là một giấc mơ khi tôi thậm chí còn chưa có chứng chỉ A1. Trong mười ngày còn lại, chúng tôi sẽ đến đó và đăng ký kết hôn với thành phố. Các tuyến đường lãnh sự đã xuất hiện với chúng tôi sau đó :) Tôi sẽ chia sẻ sự phát triển với bạn. Tôi hy vọng tôi gặp nhiều rắc rối trong việc kiểm soát psaport trong 10 ngày còn lại :)

nhẫn tâm
    Người tham gia

Tôi sẽ đến nếu tôi hiểu đúng. Không có thị thực đoàn tụ gia đình sẽ là một vấn đề. Tôi đoán bạn muốn nó, sau đó bạn sai. Trong việc đoàn tụ gia đình, tình hình thu nhập theo cảm hứng trong tr không quan trọng. Nếu vợ / chồng bạn đang ở trong tình trạng tốt, hãy kết hôn với Rathaus ở Đức, quay trở lại en, nhưng sẽ mất một thời gian. Bạn sẽ trở về mà không gặp bất cứ trở ngại nào, không dễ dàng phóng to nó trong mắt mọi người, điểm quan trọng nhất là thu nhập của vợ / chồng bạn phải đủ để kiếm sống khi sang Đức. Tôi không biết bạn đang ở bang nào. Giá thuê dao động từ 1-1500 euro tùy theo bang. Tôi nghĩ nó sẽ đủ như một khoản lương

yenicerixnumx
    Người tham gia

Các bạn thân mến, rất cảm ơn các bạn đã quan tâm và góp ý. Các bạn đồng ý. Tôi nghĩ đó là cách tốt nhất để xin thị thực gia đình mà không mất thời gian. Tôi chắc chắn không nghĩ rằng việc lưu trú này là khó khăn và họ sẽ cung cấp sự chủ động cho chúng tôi khi có loại thị thực như thị thực gia đình. Vợ tôi có thu nhập và công việc tốt, nhưng tôi không như vậy. Tài liệu tôi có thể trình bày có hạn, tôi nghĩ đây sẽ là một giấc mơ khi tôi thậm chí còn chưa có chứng chỉ A1. Trong mười ngày còn lại, chúng tôi sẽ đến đó và đăng ký kết hôn với thành phố. Các tuyến đường lãnh sự đã xuất hiện với chúng tôi sau đó :) Tôi sẽ chia sẻ sự phát triển với bạn. Tôi hy vọng tôi gặp nhiều rắc rối trong việc kiểm soát psaport trong 10 ngày còn lại :)

Bạn bè đã đưa ra câu trả lời cần thiết rồi, tôi chỉ muốn bổ sung thêm một vài điều. Tôi đã gặp vấn đề tương tự cách đây 3 năm, và chúng tôi đã hỏi Rathausta ngay sau khi kết hôn. Chúng tôi kết hôn ở Đức, nhưng họ không cấp visa đoàn tụ gia đình ở Đức. Họ nói hãy quay lại và xin visa đoàn tụ gia đình.
    Tôi muốn nói lấy tài liệu A1 mà không mất thời gian. Họ sẽ không yêu cầu tài liệu về thu nhập của bạn, họ chỉ muốn có tài sản ở Đức thôi, hãy yên tâm.

Tôi muốn tốt nhất.

các Mervewehrl
    Người tham gia

Tôi sẽ đến nếu tôi hiểu đúng. Không có thị thực đoàn tụ gia đình sẽ là một vấn đề. Tôi đoán bạn muốn nó, sau đó bạn sai. Trong việc đoàn tụ gia đình, tình hình thu nhập theo cảm hứng trong tr không quan trọng. Nếu vợ / chồng bạn đang ở trong tình trạng tốt, hãy kết hôn với Rathaus ở Đức, quay trở lại en, nhưng sẽ mất một thời gian. Bạn sẽ trở về mà không gặp bất cứ trở ngại nào, không dễ dàng phóng to nó trong mắt mọi người, điểm quan trọng nhất là thu nhập của vợ / chồng bạn phải đủ để kiếm sống khi sang Đức. Tôi không biết bạn đang ở bang nào. Giá thuê dao động từ 1-1500 euro tùy theo bang. Tôi nghĩ nó sẽ đủ như một khoản lương

Đúng vậy, hoàn cảnh và lương của vợ tôi đều tốt. Chúng tôi ở nhà ông bà ngoại anh ấy. Vì chúng tôi sẽ cho bạn xem ngôi nhà đó nên chúng tôi không gặp bất kỳ vấn đề gì về tiền thuê nhà hay tiền lương, cảm ơn Chúa. Các bạn ơi, tôi đã hẹn ngày đoàn tụ gia đình vào ngày 20 tháng XNUMX. Chúa phù hộ bạn

các Mervewehrl
    Người tham gia

Bạn bè đã đưa ra câu trả lời cần thiết rồi, tôi chỉ muốn bổ sung thêm một vài điều. Tôi đã gặp vấn đề tương tự cách đây 3 năm, và chúng tôi đã hỏi Rathausta ngay sau khi kết hôn. Chúng tôi kết hôn ở Đức, nhưng họ không cấp visa đoàn tụ gia đình ở Đức. Họ nói hãy quay lại và xin visa đoàn tụ gia đình.
    Tôi muốn nói lấy tài liệu A1 mà không mất thời gian. Họ sẽ không yêu cầu tài liệu về thu nhập của bạn, họ chỉ muốn có tài sản ở Đức thôi, hãy yên tâm.

Tôi muốn tốt nhất.

Hôm nay chúng tôi gọi điện cho Rathaus và họ nói rằng nếu bạn không kết hôn ở Đan Mạch, chúng tôi sẽ để bạn ở lại đây, nhưng bạn đã kết hôn ở Đan Mạch, không phải Đức. Tôi đã đọc tốt những gì bạn viết. Tôi sẽ hối hận trong lòng vì tôi đã không kết hôn ở Đức. Nhưng theo như tôi hiểu thì họ đã nỗ lực tìm kiếm và gửi một bìa cho mọi thứ. May mắn thay, bạn đã nói với tôi rằng họ quyết định tìm một cái cớ như vậy và gửi cho tôi rằng chúng tôi đã ngăn chặn sự thất vọng trước khi chúng tôi rời đi. Tôi đã hẹn đoàn tụ gia đình trực tiếp từ Istanbul. Chúc các bạn may mắn, tôi cho bạn biết về diễn biến.

các Mervewehrl
    Người tham gia

Ngoài ra các bạn ơi, mình có ngày khám bệnh goethe ở freiburg vào ngày 25/XNUMX. Bạn có nghĩ kỳ thi này khó hơn ở Đức? Có bất cứ điều gì bạn có thể đề nghị tôi? Rõ ràng là tôi đang có một chút phấn khích trong kỳ thi lịch sử của mình ở gà tây, tự hỏi nếu tôi nói

yenicerixnumx
    Người tham gia

Ngoài ra các bạn ơi, mình có ngày khám bệnh goethe ở freiburg vào ngày 25/XNUMX. Bạn có nghĩ kỳ thi này khó hơn ở Đức? Có bất cứ điều gì bạn có thể đề nghị tôi? Rõ ràng là tôi đang có một chút phấn khích trong kỳ thi lịch sử của mình ở gà tây, tự hỏi nếu tôi nói

Bây giờ tôi xin bình luận về sự việc trên báo chí về chủ đề này. Tôi đã có kỳ thi ở Ankara. Vì ngày thi kín ở Istanbul nên tôi hẹn từ Ankara, tôi đi 1 ngày rồi đến. Một giáo viên là người Thổ Nhĩ Kỳ. Tất cả những người trước mặt tôi đều là người Thổ Nhĩ Kỳ. Vì vậy, sự phấn khích của tôi dịu đi một chút và bằng cách nào đó tôi nói rằng những người trước mặt tôi là người Thổ Nhĩ Kỳ, và theo anh ấy, tôi cảm thấy nhẹ nhõm hơn.

Tuy nhiên, nếu bạn tham gia kỳ thi ở Đức, tất cả các giáo sư sẽ là người Đức, nhưng nếu họ bắt gặp trong cuộc phỏng vấn trực tiếp, họ sẽ là người Thổ Nhĩ Kỳ. Vì vậy, tôi không biết. Bạn nào nắm chắc kiến ​​thức thì có thể đi thi vì trong những lúc căng thẳng mình rất phấn khích, mình nghĩ nếu sau này thi vào Đức thì mình sẽ không làm được đâu, sau này mình sang đây thì mình nói. qua kỳ thi a2.
    Điều này hoàn toàn phụ thuộc vào bạn và kiến ​​thức của bạn. Nhưng bạn cho mình hỏi nếu bạn nắm chắc kiến ​​thức thì lấy chứng chỉ a1 ở Đức sẽ tốt hơn. Nó không ảnh hưởng đến quá trình vì nó sẽ không còn nữa, vì nó là cùng một cơ sở tổ chức kỳ thi. Nhưng khi đến đây, bạn sẽ được giải tỏa những căng thẳng đầu tiên cho những kỳ thi khác, nếu bạn thi ở Đức.

Tuỳ bạn

Hiển thị 10 câu trả lời - 1 đến 10 (tổng cộng 10)
  • Để trả lời chủ đề này Bạn phải đăng nhập.