Làm thế nào để học tiếng Đức và ngoại ngữ tốt nhất ??

> Diễn đàn > Học tập tích cực và các phương pháp ghi nhớ từ Đức > Làm thế nào để học tiếng Đức và ngoại ngữ tốt nhất ??

CHÀO MỪNG BẠN ĐẾN VỚI DIỄN ĐÀN ALMANCAX. BẠN CÓ THỂ TÌM HIỂU TẤT CẢ THÔNG TIN BẠN TÌM HIỂU VỀ ĐỨC VÀ NGÔN NGỮ ĐỨC TRONG DIỄN ĐÀN CỦA CHÚNG TÔI.
    esma 41
    Người tham gia

Ngoại ngữ… làm thế nào để học nó tốt nhất?? ?

Bạn muốn đến một đất nước sử dụng ngôn ngữ bạn học và bạn biết rằng đây là cách dễ nhất và nhanh nhất để học ngôn ngữ đó. Nhưng bước chân đến một đất nước mới thoạt nghe có vẻ lạ. tức là sẽ mất thời gian để làm quen với môi trường, văn hóa và ngôn ngữ mới. Bạn cũng có thể bị ảnh hưởng khi ở trong một khoảng thời gian khác. Nhưng hãy thoải mái và cố gắng cảm nhận môi trường mới của bạn.

1- Mắc lỗi (!): Mắc càng nhiều lỗi càng tốt trong ngôn ngữ bạn đang học... Không phải lúc nào bạn cũng phải nói đúng. Nếu mọi người có thể hiểu những gì bạn đang nói thì việc bạn mắc lỗi cũng không thành vấn đề, ít nhất là lúc đầu. Sống ở nước ngoài không phải là một bài kiểm tra ngữ pháp.

2- Không hiểu hỏi: Khi người khác đang nói, bạn không cần phải nắm bắt từng chữ. Hiểu ý chính thường là đủ. Nhưng nếu bạn cho rằng điểm bạn không hiểu là quan trọng, HÃY HỎI! Một số từ hữu ích về chủ đề này: Pardon me? cho tiếng Anh. Xin lỗi, bạn đã nói gì? Bạn có thể nói chậm hơn được không? Có phải bạn đã nói thế… Tôi không hiểu… Bạn có thể nhắc lại được không? Đó là gì vậy? Tôi xin lỗi tôi đã không nghe thấy bạn. Xin lỗi, “……….” nghĩa là? (Nhưng không sử dụng: Bạn có đang nói tiếng Anh không? Hãy mở miệng khi bạn nói! Hãy cho tôi nghỉ ngơi!) Đối với tiếng Đức (Entschuldigung, wie bitte? Entschuldigung, was haben Sie gesagt?, Würden Sie bitte langsamer sprechen? hoặc Bitte, Bạn có thể sử dụng các cách diễn đạt như sprechen Sie langsam!, Haben sie gesagt das…, Können Sie das wiederholen bitte? Was war das? Entschuldigung, was bedeutet das?

3- Kết hợp ngôn ngữ bạn học vào lĩnh vực bạn quan tâm: Mọi người thích nói về những điều mà họ thấy thú vị. Sở thích của bạn là gì? Cố gắng học càng nhiều từ càng tốt về các chủ đề này. Hãy hỏi những người xung quanh bạn xem họ quan tâm đến điều gì. Đây là một phương pháp hấp dẫn và luôn giúp bạn học từ mới. Bằng cách này, bạn sẽ thấy mình bắt đầu hiểu người khác hơn. Những sở thích giống như cơn mưa màu mỡ rơi xuống vườn. Nói về kỹ năng ngôn ngữ của bạn sẽ giúp bạn học nhanh hơn, mạnh hơn và tốt hơn. Một số từ hữu ích: Bạn quan tâm đến điều gì? đối với tiếng Anh Sở thích yêu thích của tôi là … Tôi thực sự thích …..ing… Trong nhiều năm tôi có…. Điều tôi thích ở…..là… Sở thích của bạn là gì? Đối với tiếng Đức…

4- Nói và Nghe: Luôn có điều gì đó để nói. Nhìn xung quanh bạn. Nếu có điều gì đó có vẻ lạ hoặc khác biệt với bạn, hãy đi sâu vào cuộc trò chuyện. Điều này cũng sẽ giúp bạn cải thiện tình bạn của mình. Lắng nghe mọi người nhưng hãy lắng nghe để nắm bắt được cách phát âm của từ và nhịp điệu của ngôn ngữ. Hãy chắc chắn để sử dụng những gì bạn biết. Trong nhiều ngôn ngữ, các từ có nguồn gốc từ nhau. Trong trường hợp này, hãy cố gắng suy ra nghĩa của từ từ nghĩa của nó trong chủ đề. Khi nói chuyện với người dân bản địa của đất nước, hãy cố gắng duy trì cuộc trò chuyện. Đừng hoảng sợ khi bạn không hiểu người khác đang nói gì. Cố gắng hiểu ý chính và tiếp tục cuộc trò chuyện. Nếu bạn vẫn thấy khó hiểu, hãy yêu cầu anh ấy nhắc lại câu đó. Nếu bạn tiếp tục nói, chủ đề sẽ trở nên dễ hiểu hơn trong suốt cuộc trò chuyện. Đây là một cách tốt để cải thiện ngôn ngữ của bạn và học từ mới, nhưng hãy cẩn thận: Như người ta nói, "đừng tin tất cả những gì bạn nghe, hãy tin một nửa những gì bạn nói"...

5- Đặt vấn đề, đặt câu hỏi: Không có cách nào tốt hơn để giải tỏa sự tò mò của chúng ta. Ngoài việc giúp bạn bắt đầu nói, các câu hỏi cũng sẽ giúp bạn tiếp tục nói.

6- Chú ý cách dùng: Từ dùng thường là để ý cách nói của người ta. Đôi khi nó có thể rất thú vị khi sử dụng. Bạn có thể thấy lạ khi cách mọi người nói, phát âm các từ khác với bạn nói. Cách sử dụng ở dạng đơn giản nhất đề cập đến cách ngôn ngữ được sử dụng chung và tự nhiên.

7- Mang theo một cuốn sổ: Luôn mang theo bên mình một cuốn sổ và một cây bút. Nếu bạn nghe hoặc đọc một từ mới, hãy ghi lại ngay. Sau đó, cố gắng sử dụng những từ này trong bài phát biểu của bạn. Học thành ngữ mới. Một trong những điều thú vị nhất khi học ngoại ngữ, chủ yếu là ngôn ngữ thành ngữ, là học thành ngữ. Viết những câu này vào sổ tay của bạn. Nếu bạn áp dụng những gì bạn đã học vào bài phát biểu của mình, bạn sẽ nhớ và nói nhanh hơn.

8- Đọc một thứ gì đó: Ba cách tốt nhất để học một ngôn ngữ khác: Đọc, đọc và đọc. Khi chúng ta học từ mới bằng cách đọc, chúng ta cũng áp dụng những gì chúng ta đã biết. Sau này, chúng ta sẽ dễ dàng sử dụng những từ này hơn và hiểu được khi nghe chúng. Đọc báo, tạp chí, bảng hiệu, quảng cáo, làn đường xe buýt, và bất cứ thứ gì khác mà bạn có thể tìm thấy.

9- Hãy nhớ rằng ai cũng có thể học ngoại ngữ thứ hai, hãy thực tế và kiên nhẫn, hãy nhớ rằng việc học ngoại ngữ cần có thời gian và sự kiên nhẫn.

10- Học một ngôn ngữ mới cũng là học một nền văn hóa mới: Hãy thoải mái với các quy tắc văn hóa. Trong khi học một ngôn ngữ mới, hãy nhạy cảm với các quy tắc và thói quen của nền văn hóa đó có thể khắt khe đối với bạn. Bạn phải nói để tìm hiểu. Đừng ngại đặt câu hỏi trong hoặc ngoài lớp học.

11- Chịu trách nhiệm: Bạn chịu trách nhiệm về quá trình học ngôn ngữ của chính mình. Khi học ngoại ngữ, giáo viên, khóa học và sách tất nhiên là quan trọng, nhưng đừng quên quy tắc “người thầy tốt nhất là chính bạn”. Để có một quá trình học tập tốt, bạn phải xác định mục tiêu của mình và thực hiện công việc sẽ giúp bạn đạt được mục tiêu của mình.

12- Tổ chức cách bạn học: Học một cách có tổ chức sẽ giúp bạn nhớ những gì bạn đã học. Sử dụng từ điển và tài liệu tốt cho khóa học.

13- Cố gắng học hỏi từ các bạn cùng lớp: Chỉ vì các học sinh khác trong cùng lớp có cùng trình độ với bạn không có nghĩa là bạn không thể học được điều gì đó từ họ.

14- Cố gắng rút kinh nghiệm từ những sai lầm của mình: Đừng sợ mắc sai lầm, ai cũng có thể mắc sai lầm. Nếu bạn đặt câu hỏi, bạn có thể biến những sai lầm của mình thành lợi thế trong việc học ngoại ngữ. Có cách nào khác để nói câu bạn đã sử dụng không?

15- Cố gắng suy nghĩ bằng ngôn ngữ bạn đã học: Ví dụ, khi bạn đang trên xe buýt, hãy tự mô tả bạn đang ở đâu, bạn đang ở đâu. Như vậy, bạn sẽ thực hành ngôn ngữ của mình mà không cần nói gì cả.

16- Cuối cùng, hãy tạo niềm vui khi học ngôn ngữ: Đặt các câu khác nhau với các câu và thành ngữ bạn đã học. Sau đó hãy thử câu bạn đã nói trong cuộc trò chuyện hàng ngày, xem liệu bạn có thể sử dụng nó một cách phù hợp hay không. Người ta nói cuộc sống là trải nghiệm, học ngoại ngữ cũng chính là như vậy...

esma 41
    Người tham gia

Các bạn, hãy đọc những bước đầu tiên học tiếng Đức từ các bạn, những thành viên quý giá.
    Lần đầu tiên bạn bắt đầu học tiếng Đức như thế nào?

Tôi bắt đầu học tiếng Đức ở trường Mẫu giáo.  :)
    Chà, tiếng Đức của tôi không tệ.

Vì vậy, bạn?

Tôi đang chờ ý kiến ​​của bạn. 
    Cảm ơn trước.  ;)

thách là
    Người tham gia

1- Mắc lỗi(!): Mắc càng nhiều lỗi càng tốt trong ngôn ngữ bạn đang học...  Nếu mọi người có thể hiểu những gì bạn nói Sẽ không thành vấn đề nếu bạn làm sai, ít nhất là lúc đầu….

Vấn đề là thật không may mọi người không thể hiểu những gì tôi đang nói, họ đang nhìn vào mặt tôi. ;D

14- Cố gắng rút kinh nghiệm từ những sai lầm của mình: Đừng sợ mắc sai lầm, ai cũng có thể mắc sai lầm. Nếu bạn đặt câu hỏi, bạn có thể biến những sai lầm của mình thành lợi thế trong việc học ngoại ngữ. Có cách nào khác để nói câu bạn đã sử dụng không?

Ôi, tôi đã phạm rất nhiều sai lầm, tôi chắc chắn rằng tôi đã phạm tội sai.

16- Cuối cùng, hãy tạo niềm vui khi học ngôn ngữ: Đặt các câu khác nhau với các câu và thành ngữ bạn đã học. Sau đó hãy thử câu bạn đã nói trong cuộc trò chuyện hàng ngày, xem liệu bạn có thể sử dụng nó một cách phù hợp hay không. Người ta nói cuộc sống là trải nghiệm, học ngoại ngữ cũng chính là như vậy...

Chà, tôi đang cố vui chơi, nhưng những vấn đề tôi gặp phải trong lớp 2 đầu tiên đã biến thành nỗi đau khổ thay vì vui vẻ.

Đầu tiên, tôi bắt đầu bằng cách tham gia các khóa học tại Trung tâm văn hóa Đức, nhưng sau đó tôi đã nghỉ ngơi một thời gian dài. Bây giờ tôi đang cố gắng học bằng cách sử dụng các bộ giáo dục, sách và trang web này. Tôi xem các kênh tiếng Đức để tạo thói quen cho tai khi tôi tìm thấy cơ hội. :)

esma 41
    Người tham gia

1- Mắc lỗi(!): Mắc càng nhiều lỗi càng tốt trong ngôn ngữ bạn đang học...  Nếu mọi người có thể hiểu những gì bạn nói Sẽ không thành vấn đề nếu bạn làm sai, ít nhất là lúc đầu….

Vấn đề là thật không may mọi người không thể hiểu những gì tôi đang nói, họ đang nhìn vào mặt tôi. ;D

Ôi, tôi đã phạm rất nhiều sai lầm, tôi chắc chắn rằng tôi đã phạm tội sai.

Chà, tôi đang cố vui chơi, nhưng những vấn đề tôi gặp phải trong lớp 2 đầu tiên đã biến thành nỗi đau khổ thay vì vui vẻ.

Đầu tiên, tôi bắt đầu bằng cách tham gia các khóa học tại Trung tâm văn hóa Đức, nhưng sau đó tôi đã nghỉ ngơi một thời gian dài. Bây giờ tôi đang cố gắng học bằng cách sử dụng các bộ giáo dục, sách và trang web này. Tôi xem các kênh tiếng Đức để tạo thói quen cho tai khi tôi tìm thấy cơ hội. :)

Lengur trong khi bạn có sự kiên trì này  :) Tôi chắc chắn rằng bạn có thể nói tiếng Đức như tiếng mẹ đẻ vào thời điểm làm luận văn.  :)

Mädchen
    Người tham gia

Giáo viên đưa ra thực hành của chủ đề mà chúng tôi xử lý trong bài học hàng ngày. Giáo viên tiến bộ như thế này. Anh ấy lặp lại nó .. Ngoài ra, giáo viên dạy đọc của chúng tôi đã thực hiện nó trong một bản dịch liên tục .. Tôi nghĩ đây là những lý do để tôi tiến bộ.

Mädchen
    Người tham gia

vấn đề của mình là phát âm hơi loãng, giọng hơi mỏng nên nghe không hợp: S

thách là
    Người tham gia

Lengur trong khi bạn có sự kiên trì này  :) Tôi chắc chắn rằng bạn có thể nói tiếng Đức như tiếng mẹ đẻ vào thời điểm làm luận văn.  :)[/ b]

Tôi hy vọng.Nhà văn Pháp Balzacbạn đã có một câu nói nổi tiếng;“Muốn làm chủ tri thức thì phải là người phục vụ cho lao động.” anh ta.
    Và cũng Napoleon 'un “Không thể là một từ chỉ có trong từ điển của những kẻ ngốc.” lời hứa. Haahhh, đây là nguyên tắc của tôi. :) Dù sao cô ấy cũng là người Pháp  ;D

esma 41
    Người tham gia

Lengur trong khi bạn có sự kiên trì này  :) Tôi chắc chắn rằng bạn có thể nói tiếng Đức như tiếng mẹ đẻ vào thời điểm làm luận văn.  :)[/ b]

Tác giả người Pháp InshaAllah. Balzacbạn đã có một câu nói nổi tiếng;“Muốn làm chủ tri thức thì phải là người phục vụ cho lao động.” anh ta.
    Và cũng Napoleon 'un “Không thể là một từ chỉ có trong từ điển của những kẻ ngốc.” lời hứa. Haahhh, đây là nguyên tắc của tôi. :) Dù sao cô ấy cũng là người Pháp  ;D

Ví dụ, Konfuzius nói: Tôi không biết chắc rằng tôi không biết gì cả. " ;D

Arksilao đã nói gì:  ;D “Tôi đã có thông tin chưa? Tôi không biết."

Socrates đã nói gì:  :)  "Tôi không biết gì cả nhưng tôi không biết gì cả."

Những gì Mark Twain nói:  ;D  “Giáo dục là tất cả. quả đào đã từng là một quả hạnh đắng;
    Súp lơ không hơn gì một cái bắp cải học đại học. " ;D

Benjamin Disraeli: "Theo nguyên tắc chung, người thành công nhất trong cuộc đời là người có kiến ​​thức tốt nhất."

“Có một điều chắc chắn. Để nghi ngờ sự thật của một cái gì đó.

nghi ngờ là suy nghĩ.

Suy nghĩ là tồn tại.

Vì vậy, không có nghi ngờ rằng tôi tồn tại.

Tôi đang suy nghĩ, sau đó tôi là.

Kiến thức đầu tiên của tôi là thông tin vững chắc này.

Bây giờ tôi có thể trích xuất tất cả các thông tin khác từ thông tin này. "

Rene Descartes

"Tôi không biết chắc rằng tôi không biết gì cả."
    ;D (rõ ràng bằng lời nói)

Arxilaus

Trích dẫn của tôi không phải là tiếng Pháp mà là quốc tế.  ;D rất quốc tế  :)

esma 41
    Người tham gia

cập nhật

SEDAT08
    Người tham gia

Kể từ lần đầu tiên đến Đức, tôi hỏi mọi thứ không chút do dự, vì thật xấu hổ khi không biết không phải là một sự xấu hổ. Tôi đã chọn cho mình một ngày mục tiêu tôi học các từ 2 tôi viết trên giấy và không bao giờ quên tôi đã thấy rất nhiều lợi ích tôi đã học được rất nhiều từ. Sau khi đọc báo tôi muốn đọc trong cuốn sách tôi xem TV.

theprivat để
    Người tham gia

Tác giả người Pháp InshaAllah. Balzacbạn đã có một câu nói nổi tiếng;“Muốn làm chủ tri thức thì phải là người phục vụ cho lao động.” anh ta.

Bạn là một người ít tiếng Pháp về chủ đề này :)

seraka sự
    Người tham gia

bạn bè,
    Tôi đã đến Đức một ngày trước khi 17 và khóa học của tôi chưa bắt đầu, nhưng những người xung quanh tôi đang hỏi làm thế nào tôi học được rất nhiều, và thậm chí tôi nói rằng tôi rất ngạc nhiên :)
    Dựa trên ấn tượng của tôi, lời khuyên đầu tiên của tôi là "đừng xấu hổ" về bất cứ điều gì bạn làm, bởi vì nhận thức về môi trường ở đây không giống như ở TR. Thứ sáu, thứ bảy, nhất định phải đi quán bar! Đi gặp gỡ mọi người, ở đây mọi người giao tiếp không phải trên cơ sở quen biết nhau mà trên cơ sở ở cùng một nơi.Đi đến rạp chiếu phim hoặc ga tàu và quan sát, dù sao bạn cũng có rất nhiều thời gian trong tiết học đầu tiên. :) Hơn nữa, nếu bạn biết một chút tiếng Anh thì cũng không sao, nhưng nhất quyết phải nói tiếng Đức. và thứ hai là "kiếm được người yêu là người địa phương ở nước đó" :) Tôi may mắn có lẽ cuối tuần đầu tiên tôi là bạn gái của tôi với anh ấy vì điều đó thật rắc rối, nhưng nếu bạn hài lòng với trường hợp của mọi cô gái người Đức đánh cược cikmaymay, bạn khuyên tôi không nên quan tâm nhiều hơn đến thái độ của người đàn ông Thổ Nhĩ Kỳ. cố gắng thư giãn và uống nhiều hơn :D và ở khắp mọi nơi một cây bút notepad là điều bắt buộc .. Tôi mong muốn mọi người cố gắng thích nghi với một ngôn ngữ và văn hóa mới như tôi. Nếu bạn muốn kết bạn qua thư tiếng Đức, tôi xin lỗi tôi xin lỗi tôi đã không nói rằng tôi đã cắt ahkam nacizane cho đến nay tôi nói rằng hãy nói hoscakalin

theprivat để
    Người tham gia

@seraka sự

Tôi đã nghĩ rằng các cô gái Đức có thành kiến ​​với người Thổ Nhĩ Kỳ vì họ rất Thổ Nhĩ Kỳ.

Bạn có cảm thấy như vậy không?

vô danh
    người truy cập

Merhaba,
    Tôi đề nghị từ điển internet rộng lớn mà tôi phát hiện ra khi tôi đang học tiếng Đức.

thổi kalin

mavili_mavis
    Người tham gia

Như Esma thân mến đã nói, tất nhiên sẽ có sai sót, điều quan trọng là tìm ra chân lý, nghiên cứu và điều quan trọng nữa là một người phải có quyết tâm học hỏi. Tôi còn nhỏ. Thực ra đây là sự may mắn của tôi. Tôi thường học từng chữ. Bất cứ điều gì nảy ra trong đầu, tôi đều ghi nhớ tiếng Đức, nhưng tôi gặp một số vấn đề với những từ dư thừa. Tôi có thể giải quyết nó như thế nào? Bạn có thể giúp tôi không? Tôi?

tạp chí
    Người tham gia

Vấn đề duy nhất của mình là mình thấy hào hứng và hơi ngại khi nói chuyện với ai đó bằng tiếng Đức: embaraoned: Mình không gặp nhiều khó khăn nhưng khi nói thì mình không biết làm sao ???  :(

Hiển thị 15 câu trả lời - 1 đến 15 (tổng cộng 28)
  • Để trả lời chủ đề này Bạn phải đăng nhập.