Du học tại trường đại học ở Đức

> Diễn đàn > Mục chung về Đức và các nước Châu Âu khác > Du học tại trường đại học ở Đức

CHÀO MỪNG BẠN ĐẾN VỚI DIỄN ĐÀN ALMANCAX. BẠN CÓ THỂ TÌM HIỂU TẤT CẢ THÔNG TIN BẠN TÌM HIỂU VỀ ĐỨC VÀ NGÔN NGỮ ĐỨC TRONG DIỄN ĐÀN CỦA CHÚNG TÔI.
    keremxnumx
    Người tham gia

bạn bè.

Tôi đang viết cho những ai muốn sống ở Đức. Nếu bạn học tại trường đại học ở Đức, bạn sẽ nhận được giấy phép cư trú trong một năm khi kết thúc trường đại học. Nếu bạn tìm được việc làm trong thời gian này và bạn đăng ký nó vào hồ sơ chính thức, bạn sẽ nhận được giấy phép lao động. Tất nhiên, tôi không cần phải nói rằng bạn cần tiếng Đức vượt trội cho việc này. Nếu bạn nói không sao, tôi đã có giấy phép ở Đức, nhưng vợ tôi không thể đến được. Làm thế nào tôi có thể mang nó với tôi? tôi cũng sẽ bỏ nó. bạn đang nộp đơn vào lãnh sự quán hoặc cơ quan nội bộ của Đức cho vợ / chồng của bạn. vợ / chồng của bạn tham gia khóa học trong một khoảng thời gian nhất định. học tiếng Đức và văn hóa Đức (lý do; không xa lạ với Đức)
    Nếu nhóm cung cấp khóa học chấp thuận vào cuối những điều này, vợ / chồng của bạn có thể được phép. Nếu bạn nói rằng bạn đã biết ngôn ngữ và viên chức không có ý định với bạn, bạn đã nhận được giấy phép cư trú. Không có lý do gì khiến vợ / chồng của bạn không được đưa đến Đức, đặc biệt là nếu anh ấy tìm được việc làm.

Rau bina
    Người tham gia

Nếu bạn học tại trường đại học ở Đức, bạn sẽ nhận được giấy phép cư trú trong một năm khi kết thúc trường đại học.

Bạn có chắc về điều này…

đen và xám_3
    Người tham gia

Các bạn ơi, mình có một vấn đề, nếu ai có thông tin và chia sẻ thông tin của mình thì sẽ rất cảm kích. Em đã tốt nghiệp khoa kinh tế tại Thổ Nhĩ Kỳ, em đã ở Đức được 1 năm, em muốn học đại học tại đây, ít nhất phải có trình độ tiếng Đức tốt. Tôi có thể làm gì, bằng tốt nghiệp tương đương của tôi có được chấp nhận không, tôi có thể học thạc sĩ không, hay tôi có thể làm gì khác ở đây? Làm thế nào để đánh giá bằng tốt nghiệp tôi nhận được từ Thổ Nhĩ Kỳ? Giả sử tôi tiếp tục khoa mà tôi đã tốt nghiệp tại một trường đại học ở đây, tôi có thể làm gì tiếp theo, trình độ tiếng Đức tương đương với khoa tôi đã tốt nghiệp là gì và một sinh viên tốt nghiệp khoa này sẽ làm gì ở Đức? Cảm ơn vì bây giờ. Ngoài ra, trang web rất đẹp, tôi tình cờ tìm thấy nó, tôi rất thích nó.

dennis1989
    Người tham gia

Chào các anh chị cho em hỏi với ạ, em hiện đang học năm cuối cấp 4, em nghĩ khi học xong sẽ sang Đức và không cần xin visa của anh ấy. Tôi sẽ phải kiếm được một huấn luyện viên hàng năm, tôi sẽ rất vui nếu bạn có thể giúp đỡ, cảm ơn đã.

Ertugrul
    Người tham gia

Chào bạn, mình học trường cao tốc 2 năm ở Thổ Nhĩ Kỳ, là kỹ thuật viên giao thông vận tải.

3,14
    Người tham gia

-> Nhấp chuột

Hiển thị 5 câu trả lời - 1 đến 5 (tổng cộng 5)
  • Để trả lời chủ đề này Bạn phải đăng nhập.