Bạn trải qua những tháng đầu tiên ở Đức như thế nào?

> Diễn đàn > Cuộc sống kinh doanh và làm việc ở Đức > Bạn trải qua những tháng đầu tiên ở Đức như thế nào?

CHÀO MỪNG BẠN ĐẾN VỚI DIỄN ĐÀN ALMANCAX. BẠN CÓ THỂ TÌM HIỂU TẤT CẢ THÔNG TIN BẠN TÌM HIỂU VỀ ĐỨC VÀ NGÔN NGỮ ĐỨC TRONG DIỄN ĐÀN CỦA CHÚNG TÔI.
    bức ảnh bầu trời
    Người tham gia

Xin chào các bạn, tôi đến Hannover cách đây hai tuần với visa đoàn tụ gia đình. Tôi đã đến chi nhánh người nước ngoài đầu tiên và đăng ký địa chỉ, nhưng họ hẹn ngày 90 tháng Giêng sẽ chuyển đổi thị thực 19 ngày thành thị thực cư trú. Ý tôi là, chỉ có một tháng và vì khóa học ngoại ngữ hoặc một cái gì đó sẽ được xác định vào thời điểm đó, tôi ngồi ở nhà không làm bất cứ điều gì và tôi rất buồn chán. may mắn thay, không có người hàng xóm Thổ Nhĩ Kỳ. Bạn có thể cho tôi gợi ý, tôi có thể làm gì?

https://www.almancax.com/almanca-aile-almanca-aile-bireyleri-ve-almanca-akrabalar.html

yenicerixnumx
    Người tham gia

Trước hết, chào mừng bạn đến với gökce

Ich sage dir nur 3 wörter . Langeweilig langeweilig langeweilig yuppie :)
    Đây là những ngày mà đầu bạn thực sự thoải mái nhất và đồng thời cũng là lúc bạn khó chịu nhất với những ngọn nến trong tương lai. Tại sao, sau khi bạn bắt đầu học ngôn ngữ và dần dần làm quen với môi trường xung quanh, bạn sẽ nghĩ, ồ, khi tôi đi qua. Lúc đầu, bạn giống như một con cá lên khỏi mặt nước. Thời gian chuyển thể đã bắt đầu ngay bây giờ. Tôi nghĩ anh ấy phải ghi danh vào khóa học ngay từ đầu để không lãng phí thời gian. Nếu đầy thì lần này có thể bạn sẽ phải đợi khá lâu.
    Trước hết, tôi nghĩ bạn phải hiểu về môi trường. Đi ra, có gì xung quanh. Uống một tách cà phê ở điểm trung tâm nhất. Một lần nữa, bạn là người may mắn so với hầu hết chúng ta. Bạn nói Hannover. Bắt đầu học tiếng Đức của bạn. Tự dạy cho mình một khóa học tại nhà. Một chút cô đơn, một chút im lặng sẽ khiến bạn cảm thấy nhàm chán sau một thời gian, nhưng nếu bạn tìm cho mình một sở thích và tìm một thứ gì đó để đánh lạc hướng tâm trí thì thời gian sẽ trôi qua sớm hơn. Chào mừng bạn trở lại Đức.
    Selametle

Hiển thị 1 câu trả lời (tổng cộng 1)
  • Để trả lời chủ đề này Bạn phải đăng nhập.