Bằng xe hơi từ Đức đến Thổ Nhĩ Kỳ, Cần thiết, tài liệu bắt buộc

> Diễn đàn > Mục chung về Đức và các nước Châu Âu khác > Bằng xe hơi từ Đức đến Thổ Nhĩ Kỳ, Cần thiết, tài liệu bắt buộc

CHÀO MỪNG BẠN ĐẾN VỚI DIỄN ĐÀN ALMANCAX. BẠN CÓ THỂ TÌM HIỂU TẤT CẢ THÔNG TIN BẠN TÌM HIỂU VỀ ĐỨC VÀ NGÔN NGỮ ĐỨC TRONG DIỄN ĐÀN CỦA CHÚNG TÔI.
    fuk_xnumx
    Người tham gia

Làm thế nào để đạt được điều đó bằng xe hơi từ Đức đến Thổ Nhĩ Kỳ?

Không bao giờ rời đi mà không có các tài liệu này

Chuẩn bị trước

Con đường Sila là một hành trình dài và đi qua ít nhất năm quốc gia. Cuộc hành trình đòi hỏi sự chuẩn bị tốt trước khi bạn rời đi. Tất cả các tài liệu phải được hoàn thành trước khi niềm vui ngày lễ không biến thành ác mộng trên đường. Nếu không, bạn sẽ gặp những bất ngờ cay đắng trên đường đi. Có nhiều: bạn phải kick trở lại hàng trăm km đường giao thông và kỳ nghỉ của bạn có thể kết thúc trước khi nó bắt đầu. Hãy đến, hãy xem xét từng tài liệu một.

HỘ CHIẾU

Hộ chiếu có giá trị cho du lịch. Công việc đầu tiên của bạn là kiểm tra thời hạn của hộ chiếu. Đừng rời đi với hộ chiếu đã hết hạn hoặc hết hạn. Thận trọng: Kiểm tra không chỉ hộ chiếu của bạn, mà cả thời hạn hộ chiếu của tất cả các thành viên gia đình đi cùng bạn. Xin lưu ý rằng thời hạn hộ chiếu cũng phải có hiệu lực vào ngày trở lại. Nếu bạn có hộ chiếu đã hết hạn hoặc sắp hết hạn khi trở về, hãy đăng ký một loại hộ chiếu mới mà không bị chậm trễ. Hộ chiếu không còn được gia hạn, các loại hộ chiếu sinh trắc học mới được ban hành. Phải mất một thời gian dài để cấp hộ chiếu sinh trắc học. Bất chấp mọi cảnh báo trên tuyến đường của Đại sứ quán Thổ Nhĩ Kỳ trên tuyến đường Sila vẫn ra khỏi biên giới với hộ chiếu không hợp lệ, và chỉ ra rằng các công dân đang khốn khổ. Đại sứ quán đã tổ chức một hộ chiếu mới, nó sẽ chỉ cung cấp hộ chiếu tạm thời phát hành Thổ Nhĩ Kỳ. Để trở về hộ chiếu mới với tem từ Thổ Nhĩ Kỳ và giấy phép cư trú cũ là cần thiết để thực hiện hộ chiếu với nhau. Bởi vì quốc gia bạn muốn đến biên giới của giấy phép cư trú được kiểm tra. Nếu những ai đã bị mất hộ chiếu cũ, sống ở Thổ Nhĩ Kỳ đã có để có được một thị thực từ các đại diện của các nước châu Âu. Tuy nhiên, thị thực thu được từ đại diện nước ngoài không đi trên đường. Bạn phải trở về bằng đường hàng không.

cho đến khi REFAKATH

Chú ý đến các gia đình có trẻ em: Năm ngoái, có những vấn đề lớn với sự trở lại của những đứa trẻ đã được đăng ký tại hộ tống hộ chiếu, nhưng không có một bức ảnh. Đăng ký tại mẹ hoặc cha refakathane, nhưng hình ảnh này đã không được thực hiện trên tàu đặc biệt là trẻ em và các gia đình ở hãng hàng không đã buộc phải phát hành hộ chiếu mới cho đứa trẻ ở Thổ Nhĩ Kỳ. Trẻ sơ sinh không còn được ghi danh trong một hộ tống. Hộ chiếu sinh trắc học mới không có người hộ tống. Một hộ chiếu mới là cần thiết cho trẻ em. Nếu không có hình ảnh của những đứa trẻ được đăng ký trong hộ tống hộ chiếu cũ, hãy chắc chắn rằng bạn đến Tổng lãnh sự quán nơi bạn được đính kèm và chụp ảnh. Tổng lãnh sự quán cũng khuyến nghị trẻ em nên nhận hộ chiếu cá nhân.

THẺ IDENT EU:

Công dân của Liên minh châu Âu (EU) có thể đi du lịch với thẻ ID hợp lệ. Nhưng hãy cẩn thận! Ở Serbia và Macedonia, EU không phải là thẻ ID cũ, mà là thẻ sinh trắc học mới. Thẻ ID Thổ Nhĩ Kỳ không hợp lệ cho du lịch.

GIẤY PHÉP SỐNG:

Công dân Thổ Nhĩ Kỳ sống ở các nước EU được yêu cầu phải có giấy phép cư trú hợp lệ. Những người có thời hạn giấy phép cư trú phải chú ý đến thời gian này, nếu thời hạn kết thúc hoặc sắp hết hạn, họ phải có giấy phép cư trú mới. Vui lòng kiểm tra thời gian cư trú của trẻ em đã đăng ký trong phần đồng hành. Lưu ý quan trọng: Giấy phép cư trú không còn được cấp cho hộ chiếu. Một thẻ phiên chip gọi là phiên điện tử đang được phát hành. Người có hộ chiếu sinh trắc học mới cũng cần phải có thẻ cư trú điện tử. Hành khách không đến nơi cho đến ngày giấy phép thẻ điện tử có thể đi lại suôn sẻ nếu họ mang hộ chiếu cũ có nhãn giấy phép cư trú hợp lệ.

THẺ CƯỚI

Những người có thẻ phiên điện tử phải xuất trình hộ chiếu mới tại biên giới cũng như thẻ cư trú của họ. Thông báo quan trọng: Đừng quên mang theo thẻ phiên điện tử mới này và giữ nó thật tốt. Thẻ phiên điện tử là hoàn toàn cần thiết tại các cổng cho phép. Sau khi kiểm tra cảnh sát biên giới, hộ chiếu và thẻ cư trú điện tử, hãy chắc chắn trả lại với hộ chiếu. Vì thẻ nhỏ, nó có khả năng rơi. Một thẻ phiên điện tử riêng biệt cũng được yêu cầu cho trẻ em trong độ tuổi 16 đã đăng ký tại hộ tống. Nếu không có thẻ phiên điện tử, bạn không thể vào các quốc gia EU.

GIẤY PHÉP XE VÀ THẺ BẢO HIỂM XANH

Giấy phép của chiếc xe bạn sử dụng và thẻ bảo hiểm xanh. Phải rất cẩn thận để được rõ ràng và thời điểm hết hiệu lực của Thổ Nhĩ Kỳ là một phần của thẻ bảo hiểm màu xanh lá cây của bạn. Nếu một phần của Thổ Nhĩ Kỳ là không mở, bạn cần phải thực hiện bảo hiểm tai nạn cá nhân tại biên giới Thổ Nhĩ Kỳ. bảo hiểm tai nạn cá nhân thực hiện chỉ ở Thổ Nhĩ Kỳ đáp ứng các chi phí của bên kia. Thông thường một phần của Thổ Nhĩ Kỳ bảo hiểm thẻ xanh của hành khách đến từ Áo không rõ ràng. Ngoài các mã quốc gia của Thổ Nhĩ Kỳ TR vượt qua thẻ bảo hiểm của bạn (x) Nếu bạn đăng ký, bảo hiểm của bạn đã tắt đến Thổ Nhĩ Kỳ. Di chuyển nói chuyện với bảo hiểm của bạn trước khi đi du lịch đến Thổ Nhĩ Kỳ, trong đó có bảo hiểm.

PROXY

Nếu chiếc xe của bạn thuộc về ai đó hoặc một công ty, hãy nhớ lấy giấy ủy quyền do Câu lạc bộ ô tô Đức ADAC hoặc câu lạc bộ ô tô của nước bạn cư trú, công chứng hoặc lãnh sự quán. Ngay cả khi chiếc xe thuộc về công ty của bạn, bạn phải có giấy ủy quyền một lần nữa. Đừng nói rằng xe của tôi là vợ tôi, hay xe của tôi là công ty đã đăng ký của riêng tôi, tôi sẽ trao giấy ủy quyền cho chính mình. Có người xe của người khác mà không cần giấy ủy quyền không thể đi du lịch ra nước ngoài, bạn không thể đăng nhập vào Thổ Nhĩ Kỳ.

NGÀY XÂY DỰNG

Theo pháp luật hải quan của Thổ Nhĩ Kỳ của xe nước ngoài mạ ở Thổ Nhĩ Kỳ hơn 180 ngày một năm (6 tháng) có thể vẫn còn đó. Sau 180 ngày bạn phải kiểm tra với chiếc xe của bạn. Đừng lái xe một lần nữa đã ở nước ngoài cho mục nhập của bạn đến Thổ Nhĩ Kỳ 180 yêu cầu ngày. Ngay cả khi bạn đã mua một chiếc xe mới, bạn phải điền 180 ngày ở nước ngoài. Nếu không, bạn không thể vào xe đến Thổ Nhĩ Kỳ. Nếu bạn đi ra nước ngoài trước khi hoàn tất 180 ngày ở Thổ Nhĩ Kỳ, yêu cầu không ở lại trong 180 ngày ở nước ngoài tìm kiếm. Trong trường hợp này, bạn có thể đăng nhập vào Thổ Nhĩ Kỳ, bạn có thể sử dụng thời gian còn lại. Ví dụ: Bạn đang ở trong xe của bạn với mục nhập của bạn đầu tiên 90 ngày ở Thổ Nhĩ Kỳ. Trước khi hoàn tất giai đoạn 6 tháng ở nước ngoài, có thể nhập Thổ Nhĩ Kỳ một lần nữa, còn lại 90 ngày thời gian, bạn có thể giữ xe của bạn hơn. Bất khả kháng phương tiện của việc nắm giữ hơn 180 ngày mà không Thổ Nhĩ Kỳ, khoảng 100 bảng Anh một tháng, lên đến 2 tháng khoảng 200 bảng Anh, khoảng 3 pound phá vỡ hình phạt lên đến 400 tháng. Hình phạt cho hơn ba tháng là nghiêm trọng. Trong trường hợp này, người lái xe phải trả một phần tư tiền thuế của mình.

của nghỉ hưu

Những người nghỉ hưu muốn giữ xe của họ một năm ở Thổ Nhĩ Kỳ, lãnh sự quán Thổ Nhĩ Kỳ dịch hoặc nghỉ hưu để được chứng nhận tài liệu từ một người phiên dịch tuyên thệ nhậm chức. Sau khi tạm trú tại Thổ Nhĩ Kỳ với 180 ngày một năm, chiếc xe phải còn ở nước ngoài một lần nữa lái xe của bạn để đi đến Thổ Nhĩ Kỳ.

BỆNH NHÂN VÀ BẢO HIỂM TAI NẠN

Đưa ra bảo hiểm ốm đau và tai nạn cho nước ngoài. Hãy nhớ để có được một giấy chứng nhận sức khỏe du lịch từ bảo hiểm sức khỏe của bạn. Bạn không phải trả phí điều trị tại các bệnh viện công với giấy chứng nhận sức khỏe du lịch. Nếu không, bạn phải trả chi phí trước. Giấy chứng nhận sức khỏe du lịch được cấp hợp lệ cho nhân viên 6 tuần, một năm cho người nghỉ hưu.

CÂU LẠC BỘ

Có thẻ thành viên của câu lạc bộ xe hơi mà bạn là thành viên.

CHĂM SÓC XE

Để tránh rơi vào bẫy của những người thợ tham lam trên Đường Sıla, hãy đưa xe của bạn đi bảo dưỡng trước khi lên đường. Đừng đi vào cuối tuần nếu bạn không cần thiết. Bởi vì giao thông rất đông đúc cả trên đường và tại các cửa khẩu vào cuối tuần. Tạm biệt nhé…

zekixnumx
    Người tham gia

Thổ Nhĩ Kỳ lái xe đến các quy định nhập cảnh đã được thay đổi: 1 năm có 185 ngày ở nước ngoài không thể làm điều đó trừ khi bạn đang có toàn bộ xe nhập cảnh vào Thổ Nhĩ Kỳ. Thổ Nhĩ Kỳ đáp ứng các yêu cầu đầu vào để lái xe, bạn cũng có thể sử dụng công cụ đến Thổ Nhĩ Kỳ trong 2 năm. Bạn có thể gọi đến các cửa hải quan để biết thông tin về điều kiện nhập cảnh bằng phương tiện giao thông có được đáp ứng hay không. Nhiều người Đức đã trở về từ Kapıkule trong năm nay.

Hiển thị 1 câu trả lời (tổng cộng 1)
  • Để trả lời chủ đề này Bạn phải đăng nhập.