Bài học 1: Thông tin chung về tiếng Đức

> Diễn đàn > Các bài học tiếng Đức cơ bản từ đầu > Bài học 1: Thông tin chung về tiếng Đức

CHÀO MỪNG BẠN ĐẾN VỚI DIỄN ĐÀN ALMANCAX. BẠN CÓ THỂ TÌM HIỂU TẤT CẢ THÔNG TIN BẠN TÌM HIỂU VỀ ĐỨC VÀ NGÔN NGỮ ĐỨC TRONG DIỄN ĐÀN CỦA CHÚNG TÔI.
    Lara
    người truy cập
    THÔNG TIN CHUNG VỀ GERMAN

Xin chào. Trước khi chuyển sang bài học của mình, chúng ta hãy cung cấp cho bạn một số thông tin về tiếng Đức. Đây là những người bạn mới bắt đầu
    Chúng tôi nghĩ rằng nó sẽ thích hợp cho
    Tiếng Đức thuộc nhánh Đức của các ngôn ngữ Ấn-Âu và là một trong những ngôn ngữ phổ biến nhất trên thế giới.
    Được biết, có khoảng 120 triệu người nói tiếng Đức.
    Tiếng Đức là tiếng mẹ đẻ được sử dụng rộng rãi nhất ở châu Âu và được sử dụng ở nhiều quốc gia ngoài nước Đức.
    Ví dụ: nó là ngôn ngữ chính thức ở Đức, Áo, Thụy Sĩ, Liechtenstein, Luxembourg, Bỉ và Ý.
    Nói chung, mọi người nghĩ rằng học tiếng Đức rất khó, bởi vì
    hoặc thiên vị về vấn đề này, v.v. có lẽ.
    Tuy nhiên, nhìn chung, việc học tiếng Đức không hề khó, ngoại trừ một vài môn học.
    Có một thực tế là nó không được biết đến ngay cả bởi hầu hết các công dân Đức, nhưng trong một môi trường như vậy bạn sẽ không gặp vấn đề gì với điều này.
    Chúng tôi không chắc điều đó sẽ xảy ra, và các vấn đề này sẽ lần lượt được thảo luận chi tiết.
    Nói đến việc học tiếng Đức, hãy cho bạn biết kết quả của một nghiên cứu được thực hiện bởi các chuyên gia:
    Theo kết quả nghiên cứu của các chuyên gia, trí thông minh của những người sau này học tiếng Đức là
    Nó cao cấp hơn nhiều so với phiên bản trước của nó, tất nhiên không phải chúng tôi mà các chuyên gia cho rằng điều này.
    Ví dụ, bằng cách học tiếng Đức, bạn cũng cải thiện trí thông minh của mình. 
    Trong ngôn ngữ Đức, chúng ta có thể nói rằng các từ thường được đọc như khi chúng được viết. Tất nhiên có nhiều trường hợp ngoại lệ.
    Nhưng một khi bạn đã học thực hành công việc, việc phát âm sẽ không còn là vấn đề đối với bạn.
    các chữ cái cũng được viết hoa mà không có sự phân biệt giữa chi và tên.
    Chúng tôi cũng có thể nói rằng bất kỳ người nói tiếng khác ngoài tiếng Đức sẽ không gặp khó khăn trong việc học tiếng Đức.
    Sau phần thông tin chung này, chúng ta có thể bắt đầu các bài học tiếng Đức.

Con chim cuộc đời trôi qua nhanh như một tia chớp, và nó sắp đẻ trứng trong nấm mồ. (B.Mesnevi)
    các olguntuz
    Người tham gia

Cảm ơn bạn đã nỗ lực để tiếp tục công việc này.

uống
    Người tham gia

Nhờ bạn, tôi sẽ học Almanac ở mọi khía cạnh.

các Nurleb
    Người tham gia

ôi chúa ơi ước mơ của tôi sắp thành hiện thực rồi ;) Tiếng Đức là ngôn ngữ tôi muốn học nhất..và tôi sẽ học nó ở đây..cảm ơn bạn rất nhiều…

các olguntuz
    Người tham gia

Tôi hy vọng ước mơ của bạn thành hiện thực, nếu bạn thực sự muốn học, bạn có thể học và trang web này thực sự hữu ích.

vô danh
    người truy cập

Cảm ơn rất nhiều…

vô danh
    người truy cập

Cảm ơn mọi người. Sức khỏe cho bàn tay của bạn, cho trái tim của bạn.
    Chúng tôi sẽ cố gắng học hỏi từ từ. :)

quý ông
    Người tham gia

alles lông danke

muratxnumx
    Người tham gia

TIẾT KIỆM MỌI HÀNH TRÌNH

Kopf
    Người tham gia

danke bis hói…

yavzz
    Người tham gia

Cảm ơn rất nhiều ! Tôi hy vọng tôi sẽ cải thiện được tiếng Đức của mình nhờ bạn.

vuslatım_schatz
    Người tham gia

Cảm ơn bạn rất nhiều, chúng tôi đã bắt đầu từ bài học đầu tiên, xin Chúa giúp đỡ chúng tôi

vô danh
    người truy cập

COK DANKE THIÊN CHÚA

tarakcixnumx
    Người tham gia

Chúng tôi nói Bismillah và bắt đầu học tiếng Đức, mặc dù tôi đã thấy nó ở trường trung học, nhưng tôi hy vọng nó sẽ không khó và tôi sẽ không nản lòng………

nicole *
    Người tham gia

sức khỏe ..

vatanxnumx
    Người tham gia

Bạn đã tạo một diễn đàn rất hay. Tôi mới bắt đầu học tiếng Đức... danke schön!

Hiển thị 15 câu trả lời - 1 đến 15 (tổng cộng 83)
  • Để trả lời chủ đề này Bạn phải đăng nhập.