Quy trình ly hôn

CHÀO MỪNG BẠN ĐẾN VỚI DIỄN ĐÀN ALMANCAX. BẠN CÓ THỂ TÌM HIỂU TẤT CẢ THÔNG TIN BẠN TÌM HIỂU VỀ ĐỨC VÀ NGÔN NGỮ ĐỨC TRONG DIỄN ĐÀN CỦA CHÚNG TÔI.
    emre34
    Người tham gia

Xin chào các bạn, tôi rất cảm kích nếu những người có kinh nghiệm về thủ tục ly hôn có thể trả lời câu hỏi của tôi.
    1- Tôi là công dân Đức, tôi là công dân Thổ Nhĩ Kỳ, thủ tục ly hôn ở nước nào nhanh hơn?
    2-Quốc gia nào khiến tôi đỡ mệt mỏi hơn về tài chính?
    3- Giả sử tôi đang ly hôn ở Đức, rechtsschutz có chi trả chi phí ly hôn trong bối cảnh này không?
    Cảm ơn trước và chúc mọi người những ngày vui vẻ, bình an ..

nước anh
    Người tham gia

Merhaba
    Trước hết, tôi rất buồn khi trả lời một chủ đề như vậy, nhưng thật không may...
    Khi bạn nộp đơn nhờ luật sư hoặc yêu cầu tòa án ly hôn ở Đức, khoảng thời gian được gọi là năm ly thân (Trennunsjahr) bắt đầu và khi kết thúc 1 năm, vụ việc bắt đầu được xét xử. Nếu bạn nộp đơn kiện tại TR, sẽ có một khoảng thời gian phản đối, trong đó bên kia sẽ nhận được giấy triệu tập và chờ phản hồi. Nếu vợ/chồng của bạn không đến tòa vào ngày ra tòa đó thì ngày xét xử mới sẽ được ấn định , v.v. Theo tôi, dù phải chờ 1 năm nhưng việc ly hôn ở Đức dễ dàng hơn. Nhưng tất nhiên nó không áp dụng cho việc ly hôn có sự đồng thuận.

Nếu bạn không đi làm, chính phủ sẽ đài thọ các chi phí. Tìm một luật sư, họ làm theo mọi thứ

tôi hy vọng nó tốt cho bạn

emre34
    Người tham gia

Cảm ơn câu trả lời. Mọi người kết hôn để được hạnh phúc, để chia sẻ cuộc sống và cùng nhau xây dựng tương lai. Thật không may, mặc dù tôi không muốn khái quát hóa nhưng những chú rể/cô dâu như chúng tôi đến từ Thổ Nhĩ Kỳ bắt đầu gặp những vấn đề lớn ngay sau khi họ đến Nước Đức. Tất nhiên, một trong những lý do lớn nhất dẫn đến điều này không may là do vợ chồng sinh ra và lớn lên ở Đức...
    Sẽ có một cuộc ly hôn không hồi kết, chúng tôi đã xa nhau nhưng chưa báo tin ở đâu. Tôi đang cố gắng thu thập thông tin về cách giải quyết vấn đề này một cách tốt nhất và ngắn nhất có thể.

nhẫn tâm
    Người tham gia

Xin chào, vấn đề này trước đây đã được nói đến rất nhiều trên diễn đàn này, bạn search tin nhắn cũ sẽ có thông tin, luật pháp chưa có thay đổi gì v.v.. là diễn biến tích cực nên bạn không cần phải thuê người luật sư ở Đức sau khi bạn ly hôn. Nó phải được đóng dấu apostille của tòa án cấp cao, bạn có thể xóa nó khỏi sổ đăng ký dân số tại lãnh sự quán với bản dịch tiếng Thổ Nhĩ Kỳ... Bởi vì ngay cả khi bạn ly hôn ở Đức, bạn vẫn có vẻ như đã kết hôn ở Thổ Nhĩ Kỳ... Ví dụ: tôi đã ly hôn ở Đức vào năm 2017, tôi có thời hạn ở lãnh sự quán vào cuối tháng này, tôi sẽ xóa nó khỏi sổ đăng ký vì tôi không thể tìm thời gian cho đến bây giờ... Cũng như thông tin cho những người bạn khác. Tôi đang viết.. Phán quyết của tòa án có dấu apostille là 15 euro..dịch thuật là từ 0-200 euro, chi phí chứng nhận tại lãnh sự quán là 250 euro, xin lưu ý rằng bạn sẽ gặp phải những chi phí này. Trân trọng..

emre34
    Người tham gia

Cảm ơn vô tâm, thông tin hữu ích.

Ohne idealien
    Người tham gia

Người bạn của chúng tôi đã hỏi chính xác những câu hỏi mà tôi định hỏi.
    Tôi đang trong tình trạng tương tự. Tôi hiện đang có một phiên độc lập 1 năm. Ngoại trừ Auslanderbehörde, không có cơ quan nào biết rằng chúng tôi đang mang thai. Chúng tôi đã getrennt được 7 tháng. Chúng tôi chưa làm gì cả như đơn ly hôn. Tôi có thể đến Thổ Nhĩ Kỳ với phiên họp độc lập này, nhận giấy ủy quyền từ vợ tôi, ly hôn ở đó ngay lập tức và nhập cảnh lại Đức mà không gặp vấn đề gì không? Không có sự leo thang rằng chúng ta sẽ là một vụ ly hôn theo hợp đồng. Theo như tôi được biết thì cả hai chúng tôi có thể ly hôn ngay lập tức với một luật sư ở Đức. Nó có đúng không?

fuk_xnumx
    Người tham gia

bạn muốn ly hôn ở Thổ Nhĩ Kỳ bây giờ hay ở Đức, hãy quyết định trước, hãy nói chuyện với bạn sau

Người bạn của chúng tôi đã hỏi chính xác những câu hỏi mà tôi định hỏi.
    Tôi đang trong tình trạng tương tự. Tôi hiện đang có một phiên độc lập 1 năm. Ngoại trừ Auslanderbehörde, không có cơ quan nào biết rằng chúng tôi đang mang thai. Chúng tôi đã getrennt được 7 tháng. Chúng tôi chưa làm gì cả như đơn ly hôn. Tôi có thể đến Thổ Nhĩ Kỳ với phiên họp độc lập này, nhận giấy ủy quyền từ vợ tôi, ly hôn ở đó ngay lập tức và nhập cảnh lại Đức mà không gặp vấn đề gì không? Không có sự leo thang rằng chúng ta sẽ là một vụ ly hôn theo hợp đồng. Theo như tôi được biết thì cả hai chúng tôi có thể ly hôn ngay lập tức với một luật sư ở Đức. Nó có đúng không?

Ohne idealien
    Người tham gia

bạn muốn ly hôn ở Thổ Nhĩ Kỳ bây giờ hay ở Đức, hãy quyết định trước, hãy nói chuyện với bạn sau

ở Đức.

fuk_xnumx
    Người tham gia

Nếu ly hôn ở Đức với tr đắt, bạn có thể hoàn thành nó mà không cần để lại 9 10 nghìn tl tr nếu bạn phải đồng ý với vợ / chồng của mình

Hiển thị 8 câu trả lời - 1 đến 8 (tổng cộng 8)
  • Để trả lời chủ đề này Bạn phải đăng nhập.