Có phải tiếng Đức này rất khó?

CHÀO MỪNG BẠN ĐẾN VỚI DIỄN ĐÀN ALMANCAX. BẠN CÓ THỂ TÌM HIỂU TẤT CẢ THÔNG TIN BẠN TÌM HIỂU VỀ ĐỨC VÀ NGÔN NGỮ ĐỨC TRONG DIỄN ĐÀN CỦA CHÚNG TÔI.
    trhn
    Người tham gia

Chào các bạn

Tôi đã ở Đức được khoảng 10 tháng, tôi sắp tham gia khóa học Deutsch A1. Sắp kết thúc khóa học rồi nhưng có nhiều điều mình không hiểu nổi, thậm chí còn không viết được Brief. Tôi có thể sẽ không vượt qua 4 giai đoạn đọc-viết-nói-nghe, mà sẽ thi vào tuần sau. Tôi rất khó chịu, tôi không thể tập hợp các vấn đề trong đầu. Tôi sắp hoảng rồi .. />:(” title=”>:(” class=”bbcode_smiley” />

CIPET
    Người tham gia

Xin chào.
    Thực tế thì ngữ pháp của nó hoàn toàn dựa trên sự ghi nhớ, nhưng đừng thất vọng, tôi đã nhận được chứng chỉ A0 từ 29 đến 1 ngày nhờ học thuộc, tôi hiện đang tham gia khóa học B1 tại Đức. Những bạn không nói được tiếng mẹ đẻ của mình thì không thể học được ngôn ngữ khác. Nếu trình độ ngữ pháp tiếng Thổ Nhĩ Kỳ của bạn tốt thì quá trình này sẽ được rút ngắn. Chúc may mắn với.

trhn
    Người tham gia

Xin chào.
    Thực tế thì ngữ pháp của nó hoàn toàn dựa trên sự ghi nhớ, nhưng đừng thất vọng, tôi đã nhận được chứng chỉ A0 từ 29 đến 1 ngày nhờ học thuộc, tôi hiện đang tham gia khóa học B1 tại Đức. Những bạn không nói được tiếng mẹ đẻ của mình thì không thể học được ngôn ngữ khác. Nếu trình độ ngữ pháp tiếng Thổ Nhĩ Kỳ của bạn tốt thì quá trình này sẽ được rút ngắn. Chúc may mắn với.

Cảm ơn bình luận của bạn. Vấn đề của tôi với tiếng Đức thực sự là tôi hiểu các từ, v.v. nhưng tôi không thể hiểu được nó trong đầu, tôi rất bối rối trong các câu dài. Hãy xem những gì thời gian sẽ hiển thị

trhn
    Người tham gia

Nó không nhiều như tôi tưởng tượng trong đầu, tôi đã vượt qua kỳ thi, cảm ơn bạn rất nhiều, vỗ tay :) yuppie :)

Hiển thị 3 câu trả lời - 1 đến 3 (tổng cộng 3)
  • Để trả lời chủ đề này Bạn phải đăng nhập.