Khóa học 1: Thông tin sơ bộ

> Diễn đàn > Thời báo và Công ước Đức > Khóa học 1: Thông tin sơ bộ

CHÀO MỪNG BẠN ĐẾN VỚI DIỄN ĐÀN ALMANCAX. BẠN CÓ THỂ TÌM HIỂU TẤT CẢ THÔNG TIN BẠN TÌM HIỂU VỀ ĐỨC VÀ NGÔN NGỮ ĐỨC TRONG DIỄN ĐÀN CỦA CHÚNG TÔI.
    almancax
    người truy cập
    HỌC ĐỂ KIÊN TRÌ

Thận trọng: Để hiểu đầy đủ điều này và các chủ đề sẽ được giải thích sau đây, bạn phải có đầy đủ kiến ​​thức về Ngữ pháp tiếng Thổ Nhĩ Kỳ.
    Nếu có thông tin về các câu và các mục trong ngữ pháp tiếng Thổ Nhĩ Kỳ, bạn sẽ bỏ đi trong một thời gian ngắn.

LẬP TRÌNH HỆ THỐNG ĐƠN GIẢN

Chúng ta xem xét các câu gồm có một chủ ngữ và một vị từ như những câu đơn giản.
    ví dụ

Tôi sẽ đi.
    Bạn đang cười.
    Họ sẽ đọc.

Cümleleri là một cấu trúc câu rất đơn giản. Nếu bạn chú ý, tính tương thích chủ đề được quan sát trong ba câu trên.

Sự tuân thủ theo chủ đề là điều cần thiết trong các tín hiệu chính xác và có ý nghĩa.
    Nếu một mệnh đề không tương thích với chủ thể, thì câu đó bị bóp méo và vô nghĩa.Chúng ta hãy xem xét các ví dụ,

Tôi sẽ đi.
    Bạn đang đọc nó.
    Bạn đã đến.

Cummings là tham nhũng cümlelerdir.Những hành vi trong quá khứ, theo consept của động từ đã không được thu hút và đối tượng-sự kết hợp không tương thích nổi lên.

Ví dụ: câu bị hỏng Tôi sẽ đi id nên được sắp xếp theo chủ đề, tôi sẽ đi hay tải, yükleme Họ sẽ đi ngay.
    Vâng, vì chủ ngữ và động từ phải luôn tương thích trong một câu, nên chúng ta có thể biết được chủ đề của câu chỉ bằng cách nhìn vào vị ngữ của câu. Hãy viết một vài ví dụ dưới đây.

Tôi đang tới.
    Bạn đã viết.
    Họ đã viết.
    Bạn là người tiếp theo.

Chiếm một vài câu ở trên.
    Trong câu tôi đang đến yapan, người thực hiện công việc (chủ đề) dễ hiểu là birinci I olan.
    "Bạn đã viếtCó thể hiểu, chủ ngữ của câu là “bạn
    "Họ sẽ viếtChủ ngữ của câu là “họ" là.
    "Bạn sẽ đếnChủ ngữ của câu là “sen
    Tất nhiên, chúng ta nhìn vào vị từ của cümlenen, chúng ta biết bản chất của cümlenin đó.
    Vâng, những động từ chỉ cho chúng tôi thông tin về chủ đề của gia tộc không?
    Tất nhiên là không.
    Đồng thời, sự kiện cung cấp cho chúng tôi thông tin về chủ đề của cümlen, về khi nào công việc đã hoàn thành, về khung và chế độ của cümlen.
    Động từ làm vị ngữ của câu và động từ là cột buồm gọi là trạng thái.
    Hậu tố nguyên thể của động từ trong tiếng Thổ Nhĩ Kỳ –MEK hoặc -mak Nó được.
    Trong tiếng Đức, hậu tố nguyên thể này -en và đôi khi -n  Nó được.
    Hãy so sánh các động từ trong cả hai ngôn ngữ để nắm bắt tình hình tốt hơn.

Spielen Tương đương với tiếng Thổ Nhĩ Kỳ của động từ chơi Cả hai động từ đều ở dạng nguyên thể.

diễn đạt –  en
    chơi - mak

Có thể thấy, theo các động từ trên, hậu tố nguyên thể là en trong tiếng Đức và mak trong tiếng Thổ Nhĩ Kỳ.

Nếu động từ nguyên mẫu bị ném ra, phần còn lại của động từ được coi là động từ.
    Trong khi các hậu tố chỉ người hoặc thì được thêm vào động từ, hậu tố nguyên thể được bỏ và các hậu tố người, thời gian, v.v. được thêm vào gốc của động từ còn lại.

đọc Chúng ta bỏ hậu tố nguyên thể của động từ và chúng ta có “đọcTừ " vẫn còn. Bây giờ, hãy thêm một người và một hậu tố căng thẳng cho từ này. Ví dụ: hãy thêm hậu tố ngôi thứ nhất số ít và hậu tố thì hiện tại.

đọc - vâng - ừm

Bây giờ chúng ta hãy giải thích các hậu tố mà chúng ta mang đến cho động từ này.
    đọc: gốc của động từ
    yor: thời gian hiện tại eki
    um: 1. cá nhân (I)

Bây giờ chúng ta hãy chụp thêm một vài bức ảnh:

ĐỌC - TOR - CN
    ĐỌC - DU - N
    ĐỌC - YOR - UZ
    ĐỌC - DU - K

Bây giờ chúng ta hãy chú ý đến một điểm ở đây, Lấy ví dụ, các động từ chúng ta đọc và đọc.
    Cả hai đều là 1. mặc dù thực tế nó là một người đa số, tại sao họ lại có những chấp trước của người khác?
    Điều này liên quan đến cấu trúc ngữ pháp và do các thì khác nhau được sử dụng. Trong tiếng Đức, động từ cũng có các phụ tố khác nhau tùy theo các thì và người khác nhau.
    Cũng giống như trong ngôn ngữ của chúng ta, hậu tố nguyên thể của động từ bị loại bỏ và các hậu tố được thêm vào gốc của động từ.

Hãy chia động từ tiếng Đức:

Lerneren : Học hỏiMEK
    Chúng tôi đang ném các vảy của động từ và ngược lại lerne từ vẫn còn.
    Bây giờ chúng ta hãy mang một người và hậu tố thì hiện tại cho từ này. Ví dụ, hãy mang theo ngôi thứ nhất các hậu tố ở thì hiện tại và số ít.

Lerner : Học hỏi - Ừm - ừm
    Như đã thấy -e Hậu tố cho động từ cả thì hiện tại và ngôi thứ nhất có nghĩa số ít.

Lerner - t : Học hỏi - bạn -

Lern – te : Học hỏi - dim

Chúng tôi đã đưa ra một vài động từ ở trên.Chúng ta sẽ học các hậu tố được thêm vào các động từ theo thời gian.

Bây giờ hãy thu hút sự chú ý của bạn đến một điểm nữa.
    Như bạn thấy, chúng tôi đã loại bỏ các hậu tố nguyên thể của động từ và chia động từ bằng cách thêm các hậu tố vào gốc của động từ còn lại. Tuy nhiên, mặc dù hầu hết các động từ được chia theo cách này, vẫn có 200 động từ bất quy tắc không tuân theo quy tắc này.
    Nếu hành động của một động từ không thay đổi khi động từ được kéo, thì động từ này Động từ thông thường Nó được gọi là.
    Nhưng nếu gốc của động từ được thay đổi trong khi chia động từ, động từ này Động từ bất quy tắc Nó được gọi là.
    Động từ thường có động từ yếu, động từ bất thường thường được gọi là động từ mạnh.
    Vậy làm thế nào để chúng ta biết được nguồn gốc của động từ sẽ thay đổi?
    Bạn phải ghi nhớ tất cả các động từ bất thường để trả lời câu hỏi này.
    Ở giai đoạn này bạn chỉ có thể bắt đầu bằng cách ghi nhớ những cái được sử dụng nhiều nhất trong cuộc sống hàng ngày.
    Nhưng chúng ta hãy đặc biệt chỉ ra rằng Chúng ta không có lựa chọn nào khác ngoài việc ghi nhớ những động từ và cách chia động từ này!

TÔI LÀ GÌ?

Trong tiếng Đức có khái niệm trợ động từ, trợ động từ có nhiều chức năng khác nhau trong câu, về cơ bản trong tiếng Đức có 3 trợ động từ đó là trợ động từ sein – haben – werden, những trợ động từ này không có trợ động từ và động từ tương đương trong tiếng Thổ Nhĩ Kỳ. không thể dùng một mình trong câu. Tuyệt đối. Chúng phải được dùng với một động từ bình thường trong câu để có thể thay đổi thì hoặc ý nghĩa của động từ chính.
    Các động từ trợ động trên cũng có thể được sử dụng như động từ thông thường cùng một lúc.
    Nếu chúng được sử dụng như một động từ thông thường thì chúng có ý nghĩa và có thể được sử dụng một mình. Chúng ta sẽ thấy động từ trợ giúp cụ thể hơn khi tiến trình của bài học.

Ở đây chúng tôi đưa ra một số thông tin ngữ pháp thay mặt cho một số điểm quan trọng.
    Tất nhiên tương lai của chúng ta về cấu trúc câu đơn giản sẽ tiếp tục giải thích các câu phức tạp nhất, ngữ pháp sao lưu tất cả các thời gian như cài đặt câu.
    Chúc các bạn thành công

Hỡi người đàn ông, có lẽ nào người đã trao cho bạn vũ khí này và ban cho một đồng tiền-i lòng thương xót và bằng cấp trong simi đó lại bỏ mặc bạn, không coi trọng bạn, không để ý đến hành động của bạn, cả vũ trụ phụ thuộc vào bạn là điều vô lý. ông ta có nên biến gia phả của quái vật trở thành một cây mục nát, hư hỏng, tầm thường không? Để anh ta phủ nhận lòng thương xót của anh ta, rõ ràng như mặt trời, và sự khôn ngoan của anh ta, hiển nhiên như mặt trời, không chấp nhận nghi ngờ theo bất kỳ cách nào và không thiếu hiệu quả? Hâşâ! .. (Lem'alar)
    thánh
    Người tham gia

Tôi muốn cảm ơn người bạn đã gửi thông tin về giáo dục tiếng Đức của mình. Tôi đang tham gia diễn đàn của bạn, tôi mong bạn có thể giúp đỡ về thông tin học tiếng Đức và sách CD như một công cụ.
    Tôi đoán cách tôi viết từ gà tây thường là nơi tôi nói lại rằng được thu thập bởi những người giỏi hơn Đức

MuhaяяeM
    Người tham gia

Chào mừng.
    Các ấn phẩm CD và Sách của chúng tôi cũng sẽ được giới thiệu cho bạn trong những năm tới.

cái tát
    Người tham gia

Xin chào;
    Tôi là một trong những người mới trong số các bạn.
    Nơi làm việc của tôi là một công ty gia công ở đây họ sử dụng tiếng Đức và tiếng Thụy Sĩ, tôi có thể hiểu được sự khác biệt ít nhiều, nhưng tôi đã phải học tiếng Đức.
    Sẽ không hữu ích và đáng nhớ hơn nếu chúng ta có những tài nguyên như sách hoặc đĩa CD, như bạn bè của họ nói?
    Cảm ơn ..

toraman
    Người tham gia

wow, bạn đã nói với phụ nữ của bạn rất tốt. cảm ơn bạn. :)

erhanexample
    Người tham gia

Tôi đã trở thành một thành viên mới, nó đã là một trang web rất tốt danke

Dreamboy
    Người tham gia

hmm tôi hiểu nó có nghĩa là mak eki trong tiếng Thổ Nhĩ Kỳ trong tiếng Đức ;)

xxdiablo
    Người tham gia

tskler, đó là một trang web rất hữu ích ..

CỨNG
    Người tham gia

Xin chào, tôi là Serkan đến từ Istanbul và tôi biết đến trang web của bạn nhờ một người bạn của tôi sống ở Munich, Đức. Tôi dự định sống ở Berlin trong những năm tới, vì vậy tôi muốn bắt đầu học tiếng Đức ngay bây giờ. Tôi sẽ rất vui nếu bạn có thể giúp tôi việc này. Tôi có thể làm gì và có thể bắt đầu từ đâu? Tôi hoàn toàn không biết... Tôi đang chờ đợi sự giúp đỡ và gợi ý của bạn, yêu thương và tôn trọng.

smyrna
    Người tham gia

Chào mừng bạn của tôi... Nhìn xem, bạn đã bắt đầu từ đúng nơi rồi. :) Vâng, bạn hãy cố gắng theo thứ tự các số bài trong bài, bắt đầu từ bài 1, hãy ghi nhớ những mẫu câu nói đơn giản hàng ngày một cách chậm rãi.. Rời khỏi trang web, bạn sẽ nhận ra rằng mình đã bắt đầu học….

tôi iborot
    Người tham gia

cảm ơn bạn hy vọng nó sẽ làm việc.

muratxnumx
    Người tham gia

Cảm ơn thông tin của bạn

Symbolla
    Người tham gia

TÔI BẮT ĐẦU GIÁO DỤC TIẾNG ĐỨC TỪ ĐẦU KHOẢNG BA THÁNG TRƯỚC VÀ RẤT TỐT KHI TÔI KẾT HỢP KIẾN THỨC CỦA TÔI CHO ĐẾN NAY VÀ NGỮ PHÁP BẠN GIẢI THÍCH BẰNG THỔ NHĨ KỲ.. CẢM ƠN…

vỏ cây
    Người tham gia

Tôi đang thể hiện mọi nỗ lực mà tôi có thể học Cảm ơn mọi thứ. Cảm ơn bạn, tôi sẽ học ngôn ngữ này :)

kermelik
    Người tham gia

Tôi đã trở thành một thành viên của trang web của bạn đã làm rất tốt rất tốt yapiyosunuz.ins ALLah chúng tôi sẽ tốt hơn để mang theo với bạn cảm ơn bạn

hakanxnumx
    Người tham gia

BẠN ĐÃ TẠO MỘT TRANG WEB SIÊU HẤP DẪN, TÔI CÓ THỂ NÓI GÌ, CẢM ƠN TUYỆT VỜI

Hiển thị 15 câu trả lời - 1 đến 15 (tổng cộng 42)
  • Để trả lời chủ đề này Bạn phải đăng nhập.