Bài học 10: Bài viết tiếng Đức

> Diễn đàn > Các bài học tiếng Đức cơ bản từ đầu > Bài học 10: Bài viết tiếng Đức

CHÀO MỪNG BẠN ĐẾN VỚI DIỄN ĐÀN ALMANCAX. BẠN CÓ THỂ TÌM HIỂU TẤT CẢ THÔNG TIN BẠN TÌM HIỂU VỀ ĐỨC VÀ NGÔN NGỮ ĐỨC TRONG DIỄN ĐÀN CỦA CHÚNG TÔI.
    Lara
    người truy cập
    BÀI VIẾT (ARTIKEL – GESCHLECHTSWORT)

Chủ đề của các bài báo thường được trích dẫn là một trong những vấn đề khó nhất đối với người học tiếng Đức, chúng tôi sẽ giới thiệu chủ đề này trong phần này và hy vọng rằng bạn sẽ thấy rằng nó không phải là một chủ đề quá phức tạp với những gì chúng tôi đã giải thích. Tuy nhiên, chúng tôi sẽ phân nhóm rộng về chủ đề này và kiểm tra loại từ nào được sử dụng với bài báo nào.

Trong tiếng Đức, tất cả các danh từ chung đều có trước một trong các từ "der, das, die", được gọi là mạo từ. Những từ này không có từ tương đương trong tiếng Thổ Nhĩ Kỳ và không thể dịch hoàn toàn sang ngôn ngữ của chúng ta. Những từ này giống như một phần của danh từ chúng ở phía trước. Khi học một danh từ, bạn phải gộp mạo từ của nó cùng với danh từ, cần phải học chung như học một từ duy nhất.
    Nếu bạn chỉ ghi nhớ từ mà không tìm hiểu bài viết, từ bạn đã học sẽ không hiệu quả nhiều, và bạn sẽ hiểu rõ lý do tại sao trong các chương tiếp theo của chúng tôi.
    Bài viết từ được sử dụng như một "định nghĩa" trong một số nguồn và như một "bài viết định nghĩa" trong các nguồn khác. Ngoài ra, các bài viết được viết tắt như dưới đây trong nhiều từ điển và nguồn. Hãy ghi nhớ các chữ cái viết tắt được hiển thị.

Trong hầu hết các nguồn, bài viết được viết tắt như sau:

der được chỉ định bằng cách sử dụng m hoặc r ký tự.

Cái chết được chỉ định bằng chữ f hoặc e.

das được chỉ định bằng cách sử dụng các chữ cái n hoặc s.

Vậy đây sẽ là mạo từ “der” của từ được biểu thị bằng chữ m hoặc r,
    Từ f f e hoặc e e sẽ là chết die ,,
    Chữ n hoặc s là từ nghệ thuật das das.

Để bổ sung thêm thông tin, những chữ cái này được tạo ra bằng cách sử dụng các chữ cái đầu của các từ tiếng Đức chỉ giới tính nam, nữ và trung tính (Maskulinum, Femininum, Neutrum) và các chữ cái cuối cùng của các từ “der, das, die”.
    Nói chung, các nguồn chọn một trong hai cách sử dụng này và sử dụng các chữ cái “m – f – n” hoặc các chữ cái “r – s – e” trong toàn bộ nguồn.

Có hai loại nhóm mạo từ trong tiếng Đức, chúng ta sẽ xem xét các nhóm này trong phần tiếp theo.

Nếu bạn muốn đọc chủ đề rộng hơn của khóa học này, BÀI VIẾT ĐỨC bạn có thể nhấp vào liên kết.

Đúng vậy, không có gì nặng nề về sức mạnh liên kết một cây vả lớn từ hạt vả và một quả dưa lớn có thân mỏng.
    BSN
    bồ đề
    Người tham gia

Cảm ơn ngài...

vô danh
    người truy cập

Các từ có trong từ điển Đức-Thổ Nhĩ Kỳ với tất cả các bài báo của chúng không. Bạn có thể giới thiệu từ điển nào không?

MuhaяяeM
    Người tham gia

Có, bạn có thể sử dụng từ điển trong menu.

sôi nổi
    Người tham gia

Nhiệt độ là tốt trong tay của bạn

tan_umut_xnumx
    Người tham gia

Danke schön, mọi thứ đã được xem xét trên trang này, cảm ơn bạn vì tất cả………….. :)

sedayld
    Người tham gia

sức khỏe cho đôi tay của bạn, sức lao động của bạn :)

atlantis
    Người tham gia

Cảm ơn rât nhiều.

Người tham gia

Xin chào một lần nữa, đã hai ngày kể từ khi tôi gặp trang web của bạn, nhưng tôi không thể đứng dậy khỏi máy tính bây giờ, tôi đã xem trang web này trước đây, tin tôi đi, tôi sẽ nói tiếng Đức hoàn hảo nhưng tôi không muộn cho bất cứ điều gì.

remzixnumx
    Người tham gia

es gút

youngc29
    Người tham gia

Xin chào các bạn, xin chân thành cảm ơn những người đã đóng góp cho trang web rất hữu ích này.

edaxnumx
    Người tham gia

Xin chào mọi người, đây là một trang web rất hay….. Nhưng tiếng Đức là một ngôn ngữ kỳ lạ.  :P Thật không may, chúng tôi sống ở đây và phải học rất tốt :embarrassed: Cảm ơn sự giúp đỡ của bạn.

rico0
    Người tham gia

ahh Nếu tôi đã thấy 2 vài tháng trước, tôi sẽ không rời khỏi Đức: S: D

ben
    Người tham gia

hoặc rất tốt hoặc nhờ bạn

devşirme
    Người tham gia

Có phải đó là những gì bạn gọi là thời con gái của một từ: S

sôi nổi
    Người tham gia

Có phải đó là những gì bạn gọi là thời con gái của một từ: S

Vâng, có thể nói như vậy… và có 3 mạo từ xác định…

das Sách
    các Tisch
    chết Trẻ em

và mỗi tên có một Artikel ,,,
    Vì vậy, việc ghi nhớ tên gọi kèm theo mạo từ của chúng là điều cần thiết...

Hiển thị 15 câu trả lời - 1 đến 15 (tổng cộng 45)
  • Để trả lời chủ đề này Bạn phải đăng nhập.