Khóa học 6: Giới thiệu về thời gian rộng

> Diễn đàn > Thời báo và Công ước Đức > Khóa học 6: Giới thiệu về thời gian rộng

CHÀO MỪNG BẠN ĐẾN VỚI DIỄN ĐÀN ALMANCAX. BẠN CÓ THỂ TÌM HIỂU TẤT CẢ THÔNG TIN BẠN TÌM HIỂU VỀ ĐỨC VÀ NGÔN NGỮ ĐỨC TRONG DIỄN ĐÀN CỦA CHÚNG TÔI.
    Adalya
    người truy cập

Merhaba,

Trong bài học này, chúng ta sẽ xem xét thì hiện tại trong tiếng Đức.
    Việc sử dụng thì hiện tại trong tiếng Đức cũng giống như thì hiện tại.
    Nghĩa là, những câu được đưa ra hiện nay cũng
    nó có thể có ý nghĩa.
    các hậu tố được thêm vào các cá nhân, cách chia động từ, v.v. cũng giống như bây giờ
    và chúng tôi sẽ không lặp lại ở đây.
    Một người học thì hiện tại cũng đã học thì hiện tại.
    Thời gian rộng thường là liên tục, từng khoảnh khắc, thường là ở một khoảng thời gian nhất định
    các nhiệm vụ lặp đi lặp lại được sử dụng để chỉ các chuyển động.

Ví dụ:

ich gehe in Kino

thời gian hiện tại: Tôi sẽ đến rạp chiếu phim

Thời gian rộng: Tôi đi xem phim

ich lerne Deutsch

Thời gian hiện tại: Tôi đang học tiếng Đức

thời gian rộng: học tiếng Đức

Trên đây là các cụm từ động từ.
    Chúng tôi sẽ tiến hành các mệnh đề derste tiếp theo.

Đừng dành cuộc đời trần thế ngắn ngủi của bạn cho những thứ phàm tục để bạn không trở thành người phàm trần. Hãy dành nó cho những thứ còn lại, nó sẽ còn lại (Bediuzzaman) 
    didoschxnumx
    Người tham gia

thì hiện tại đơn giản như thì hiện tại tiếp diễn ii

Linh thiêng_
    Người tham gia

Tôi có thể nói với các bạn rằng thông tin này là sai. Tôi sống ở Úc và tôi biết rõ tiếng Đức nếu bạn muốn đặt một câu bằng tiếng Đức thông thường, có một số từ kéo dài nhất định bạn phải sử dụng cho điều này:
    immer = liên tục
    jede = every (thẻ jeden = mỗi ngày)
    Đối với các ví dụ về người bạn của anh ấy, những ví dụ anh ấy đưa ra trong thời điểm hiện tại là đúng, nhưng nếu chúng tôi sẽ dịch chúng rộng rãi:
    ich gehe immer ins (zum) Kino = Tôi đi xem phim mọi lúc.
    ich gehe jeden Mittwoch ins Kino = Tôi đi xem phim vào thứ Tư hàng tuần.
    Nếu chúng ta nói ich gehe ins kino thì nó ở thì hiện tại và có nghĩa là "Tôi đang đi xem phim" và động từ vẫn đang được thực hiện thì người nói câu này đang trên đường đi xem phim..

sôi nổi
    Người tham gia

Chào thánh,

Danke vì thông tin bạn đã cung cấp…

Schwartz
    Người tham gia

Tôi có thể nói với các bạn rằng thông tin này là sai

chào thánh

thời gian hiện tại: Tôi sẽ đến rạp chiếu phim

Thời gian rộng: Tôi đi xem phim

Thở đi xem phim bước vào thời hiện tại
    Anh ấy nói rằng anh ấy có thể đi bất cứ lúc nào anh ấy muốn để đi thi.

ich gehe immer ins (zum) Kino = Tôi luôn đi xem phim
    Trong câu này, anh ấy nói rằng anh ấy có thể đi xem phim bất cứ lúc nào anh ấy muốn.
    Nói cách khác, cả bạn của chúng tôi và bạn của bạn đều phù hợp với định nghĩa thời gian rộng, vì vậy chúng ta có thể sử dụng cả hai.
    Đối với anh ấy, người anh em thân yêu của tôi, xin đừng phát biểu như vậy khi chưa hiểu rõ về nó.

Linh thiêng_
    Người tham gia

bạn bè tôi sống ở Úc và tiếng Đức của tôi rất tốt. Tôi đoán không chắc rằng tôi sẽ không thể biết một ngôn ngữ tôi nói hàng ngày, vì vậy nếu bạn muốn sử dụng nó một cách rộng rãi, bạn phải làm theo những gì tôi nói nhưng:
    Nếu ai đó hỏi bạn là machst du beruflich? = bạn đang làm gì một cách chuyên nghiệp?
    Khi bạn nói ich gehe zum schule để đáp lại, nó có nghĩa là tôi đang đi học, đây là câu thời gian, nhưng bạn cũng có thể sử dụng nó trong tiếng Đức, vì tiếng Đức không cung cấp nhiều thời gian nên bạn phải sử dụng một câu theo quy trình của câu tự nhiên hoặc cách nói. một động thái thường được thực hiện dễ dàng đối với tất cả các bạn ..

các serdarasl
    Người tham gia

Tôi đồng ý với những gì người bạn thánh thiện của chúng ta đã nói, tình yêu!

cixx
    Người tham gia

Có, vì tôi đang học thì hiện tại nên tôi có thể hiểu ngay thì hiện tại

các Simgevr
    Người tham gia

Cảm ơn…

geweseboy
    Người tham gia

Do thực tế là hiện tại và thời hiện tại là như nhau, chúng tôi đã xé nát những rắc rối của việc học một mô hình! Siêu walla!

wersad là
    Người tham gia

Được chứ.. :)
    Có ai có kiến ​​thức về bao nhiêu thời gian trong tiếng Đức?

tôi derinsuire
    Người tham gia

Bạn có thể giúp với những câu thời gian trong tương lai như wird werden cảm ơn

a_ysche để
    người truy cập

xin chào derinsuirem. Trong tương lai, người trợ giúp người sói được thực hiện theo các đại từ thực tế và hành động báo cáo động từ khác được sử dụng như là người cuối cùng.
    ví dụ: “Ngày mai tôi sẽ đến” – “ich werde morgen kommen” hoặc “Tôi sẽ gặp bạn tôi vào ngày mai” – “ich werde morgen mich mit meiner freundin treffen”
    Cú sút của Werden là:
    ich werde
    du wstst
    er / sie / es wird
    wir werden
    người sói
    sie werden

chúc may mắn…

tôi derinsuire
    Người tham gia

Cảm ơn bạn rất nhiều bạn bè của tôi và cũng chúc bạn một năm mới hạnh phúc

tôi derinsuire
    Người tham gia

thời gian quá khứ geworden tương lai đang xảy ra

vua nước nhựt
    Người tham gia

thời gian quá khứ geworden tương lai đang xảy ra

Geworden = Chúng ta có thể nói là quá khứ bây giờ.

zB Es ist kalt geworden. (Trời trở nên lạnh)

Mặc dù ở đây nói rằng không khí thực sự ấm trước đây, nhưng bây giờ nó đang trở nên lạnh hơn, một thời gian đã qua có ý nghĩa.

Hiển thị 15 câu trả lời - 1 đến 15 (tổng cộng 20)
  • Để trả lời chủ đề này Bạn phải đăng nhập.