Quyền sống độc lập của vợ / chồng

CHÀO MỪNG BẠN ĐẾN VỚI DIỄN ĐÀN ALMANCAX. BẠN CÓ THỂ TÌM HIỂU TẤT CẢ THÔNG TIN BẠN TÌM HIỂU VỀ ĐỨC VÀ NGÔN NGỮ ĐỨC TRONG DIỄN ĐÀN CỦA CHÚNG TÔI.
    các Valuec
    Người tham gia

Tôi đã sống ở Đức 3 năm 4 tháng dưới cùng một mái nhà với một người vợ là người Thổ Nhĩ Kỳ mang quốc tịch Đức. Do cãi vã, mâu thuẫn và hiểu lầm, tôi đã bỏ nhà đi 3 ngày trước và quay lại Thổ Nhĩ Kỳ để về nhà bố đẻ để nghe tâm sự. Họ đã cho buổi học cuối cùng của tôi ba năm. Tôi có một phiên họp cho đến tháng 2022 năm 1. Tôi đã tham gia khóa học và làm chứng chỉ b9 của mình trong khóa học orientireungs. Tôi đã làm việc tại nơi làm việc cuối cùng của mình được 2022 tháng và tôi không phải là người thích thú. Tại nơi làm việc, tôi mua vé của mình và đến Thổ Nhĩ Kỳ mà không nói gì cả. Chúng tôi đã không nhận được bất kỳ sự giúp đỡ nào từ nhà nước. Câu hỏi của tôi là, tôi có thể sống độc lập không? Hiện tại, phiên làm việc hiện tại của tôi là đến tháng XNUMX năm XNUMX. Xin vui lòng giải thích cho tôi những gì tôi nên làm đầu tiên khi tôi rời khỏi nhà? Tôi phải làm gì bởi nhà nước trong giai đoạn đầu, không phụ thuộc vào người phối ngẫu, khi tôi kết hôn và ra khỏi nhà? Và phiên độc lập của tôi có được kéo dài không?

fuk_xnumx
    Người tham gia

điều đầu tiên bạn phải làm là trở lại làm việc và tìm một nơi để ở, tôi không nghĩ rằng phiên họp sẽ là một vấn đề

các Valuec
    Người tham gia

điều đầu tiên bạn phải làm là trở lại làm việc và tìm một nơi để ở, tôi không nghĩ rằng phiên họp sẽ là một vấn đề

Tôi không định quay lại thành phố đó một lần nữa. Vì lý do này, tôi không thể quay lại. Tôi có thể tìm một công việc ở một thành phố khác mà tôi sẽ đến. Tôi đoán điều quan tâm duy nhất của tôi là làm việc để có thể ở lại hay?

morslipdon
    Người tham gia

Rốt cuộc, không quan trọng nếu vợ / chồng của bạn là công dân Đức gốc Thổ Nhĩ Kỳ, bạn đã đăng ký, họ sẽ không nhận anh ấy lại từ bạn, nhưng bạn phải làm việc để tiếp tục không bị gián đoạn. 

các Valuec
    Người tham gia

Rốt cuộc, không quan trọng nếu vợ / chồng của bạn là công dân Đức gốc Thổ Nhĩ Kỳ, bạn đã đăng ký, họ sẽ không nhận anh ấy lại từ bạn, nhưng bạn phải làm việc để tiếp tục không bị gián đoạn.

Đó là về bản sắc, không phải chủng tộc. Tôi đang nói theo cụm từ rằng trở thành công dân Đức không thay đổi bất cứ điều gì. Tất nhiên, mọi người đều phải làm việc để tồn tại. Câu hỏi của tôi không phải là công việc hay bất cứ điều gì khác. Tôi vẫn đang làm việc trên mọi phương diện cho dù tôi đã kết hôn hay chưa. Câu hỏi của tôi là về phiên họp độc lập của người cha.

nhẫn tâm
    Người tham gia

Bạn có thể nhận được giấy phép cư trú độc lập với vợ / chồng tại thành phố bạn muốn. đi chỗ khác. Bạn có thể ổn định và làm việc, tất cả những gì bạn phải làm là trở về Đức gấp. Việc thiết lập bố cục là một quá trình dài. Tạm thời mặc dù vậy. Nếu anh ta nói không tin tưởng anh ta, hãy mang ngày xuất nhập cảnh của bạn đến TR, văn phòng đối ngoại (esin có thể khiếu nại). Bạn phải làm, bạn không thể làm bất cứ điều gì, ngay cả với luật sư, sau cùng, đó là luật, đây là khuyến nghị của cá nhân tôi, hãy quay trở lại Đức càng sớm càng tốt.

các Valuec
    Người tham gia

Bạn có thể nhận được giấy phép cư trú độc lập với vợ / chồng tại thành phố bạn muốn. đi chỗ khác. Bạn có thể ổn định và làm việc, tất cả những gì bạn phải làm là trở về Đức gấp. Việc thiết lập bố cục là một quá trình dài. Tạm thời mặc dù vậy. Nếu văn phòng nước ngoài nói "Đừng tin anh ta, hãy mang ngày nhập cảnh đến TR", văn phòng nước ngoài (bản chất có thể khiếu nại) Nếu bạn ở TR hơn 6 tháng, họ sẽ lấy giấy phép cư trú của bạn và trở về. đến Thổ Nhĩ Kỳ. Bạn phải làm, bạn không thể làm bất cứ điều gì, ngay cả với luật sư, sau cùng, đó là luật, đây là khuyến nghị của cá nhân tôi, hãy quay trở lại Đức càng sớm càng tốt.

Nhận xét này của bạn đã cho tôi một ít nước. Tôi đã mua vé của tôi, tôi sẽ trở lại vào tuần sau, cảm ơn bạn.

các Valuec
    Người tham gia

Tôi đã học được ngày hôm nay. Vợ tôi đã đến Ausländeram. Để nói rằng tôi đã đi. Nhân viên ở đó nói rằng không có gì phải làm, anh ấy đã kết thúc thời gian của mình với bạn. Anh ấy nói rằng chúng tôi có rất nhiều hồ sơ và tài liệu như vậy. Anh ấy luôn nói đây là những vấn đề.

Kẻ lang thang34
    Người tham gia

Tôi đã học được ngày hôm nay. Vợ tôi đã đến Ausländeram. Để nói rằng tôi đã đi. Nhân viên ở đó nói rằng không có gì phải làm, anh ấy đã kết thúc thời gian của mình với bạn. Anh ấy nói rằng chúng tôi có rất nhiều hồ sơ và tài liệu như vậy. Anh ấy luôn nói đây là những vấn đề.

Anh có tìm hiểu xem thời gian đó là bao lâu không anh? Tôi cũng gặp vấn đề tương tự với thời gian đổ đầy. Xin Chúa giúp anh.

zuzuduru
    Người tham gia

Chồng tôi đã đi, mọi thứ đều ổn, thông báo đến cho họ, họ đang chờ giấy tờ từ Istanbul để đi, tôi có lo lắng không?

đại bàng bằng
    Người tham gia

Anh trai của tôi, ngay cả một tờ giấy sạch (führungszeugnis) họ nói rằng chúng tôi sẽ gửi nó sau 10 ngày ... họ sẽ chết vào một ngày nào đó ..

Hiển thị 10 câu trả lời - 1 đến 10 (tổng cộng 10)
  • Để trả lời chủ đề này Bạn phải đăng nhập.