Khoa Xây dựng

CHÀO MỪNG BẠN ĐẾN VỚI DIỄN ĐÀN ALMANCAX. BẠN CÓ THỂ TÌM HIỂU TẤT CẢ THÔNG TIN BẠN TÌM HIỂU VỀ ĐỨC VÀ NGÔN NGỮ ĐỨC TRONG DIỄN ĐÀN CỦA CHÚNG TÔI.
    người mộng du
    Người tham gia

Xin chào, tôi sắp sang Đức theo diện đoàn tụ gia đình. Tôi là một kỹ sư xây dựng với 4 năm kinh nghiệm. Tôi không nói được tiếng Đức, làm thế nào để tôi đi tìm việc ngay sau khi rời đi? Trong bao nhiêu tháng-năm một cái gì đó sẽ trở lại đúng hướng?

tài chính leowo
    Người tham gia

Xin chào, tôi sắp sang Đức theo diện đoàn tụ gia đình. Tôi là một kỹ sư xây dựng với 4 năm kinh nghiệm. Tôi không nói được tiếng Đức, làm thế nào để tôi đi tìm việc ngay sau khi rời đi? Trong bao nhiêu tháng-năm một cái gì đó sẽ trở lại đúng hướng?

Merhaba,

Trước hết, khi bạn sang đây đoàn tụ gia đình với trình độ tiếng Đức A1 thì thời gian học hòa nhập và ngôn ngữ bắt buộc bạn phải trải qua là 6 tháng. Nhưng tất nhiên, khóa học đó không mở ra như bạn đã đến. Có những người chờ khai giảng khóa học đó trong 5 tháng hoặc 2 tháng. Có chúa mới biết bạn có thể đợi bao lâu vì Corona. Tôi nói điều này không phải để làm nản lòng sự nhiệt tình của bạn, đừng hiểu lầm điều này. Nếu bạn không có tiếng Anh, không thể làm kỹ sư nếu không có trình độ tiếng Đức tối thiểu B2. Làm sao tôi biết? Có một người anh trai đã làm kỹ sư trong khóa học hội nhập trong nhiều năm. Anh ta cũng đến Đức với công việc của vợ (vợ anh ta cũng là một kỹ sư) với một bluecard.

yenicerixnumx
    Người tham gia

Xây dựng là một trong những ngành nghề được săn đón nhiều nhất ở Đức. Đối với điều này, trước tiên bạn cần cung cấp sự tương đương.
    Bạn có thể làm rõ tình huống của mình bằng cách sử dụng trang web này:  https://www.anerkennung-in-deutschland.de/html/tr/index.php

Tất nhiên, chỉ tương đương thôi sẽ không đủ. Như Leowoman đã nói ở bạn của cô ấy, bạn phải học ngôn ngữ trước. Nếu bạn không thể nhận được bằng tương đương, điều đó có nghĩa là bằng tốt nghiệp của bạn không được các cơ quan có thẩm quyền của Đức chấp nhận. Điều này chắc chắn sẽ phản ánh vào mức lương của anh ấy. Bởi vì chữ viết là thứ quan trọng nhất đối với người Đức. họ không bao giờ, không bao giờ làm một công việc bằng lời nói. Ngay cả điều nhỏ nhất, tài liệu gốc giấy cũng rất quan trọng. Đối với ngành kỹ thuật, bạn có thể học đại học ở đây, bạn có thể lấy tương đương, mình nghĩ bạn cần học 1 năm rồi mới có thể thi lấy bằng và đảm bảo tương đương của một khoa không có ngành nào tương đương. tuy nhiên, bạn có thể xin việc với các tài liệu bạn có mà không cần bằng cấp tương đương hoặc phải học đại học, nhưng vì chức danh là kỹ sư nên chắc chắn sẽ phải có ngôn ngữ.

Bạn sẽ cần ít nhất 1 năm sau khi làm quen với môi trường, xã hội hóa, học ngôn ngữ, định hướng cuộc sống xã hội. Tất nhiên, điều này hoàn toàn phụ thuộc vào bạn. Khoảng thời gian này có thể được rút ngắn hoặc kéo dài. Chúc các bạn thành công và gặp nhiều may mắn trong thời điểm này.

Hiển thị 2 câu trả lời - 1 đến 2 (tổng cộng 2)
  • Để trả lời chủ đề này Bạn phải đăng nhập.