Lời khuyên vàng cho các ứng viên chú rể và cô dâu nhập khẩu

> Diễn đàn > Mục chung về Đức và các nước Châu Âu khác > Lời khuyên vàng cho các ứng viên chú rể và cô dâu nhập khẩu

CHÀO MỪNG BẠN ĐẾN VỚI DIỄN ĐÀN ALMANCAX. BẠN CÓ THỂ TÌM HIỂU TẤT CẢ THÔNG TIN BẠN TÌM HIỂU VỀ ĐỨC VÀ NGÔN NGỮ ĐỨC TRONG DIỄN ĐÀN CỦA CHÚNG TÔI.
    Stuttgart-based
    Người tham gia

Xin chào;
    Các bạn, tôi đã xem lại diễn đàn của bạn một chút, tôi đã thấy rất nhiều người (đặc biệt là chú rể và cô dâu) đến Đức
    Họ có một khát khao và khát khao lớn. Đừng hiểu lầm tôi, nhưng tôi muốn cảnh báo bạn, đây không phải là Thiên đường trong lòng bạn.
    Trong thực tế, tùy thuộc vào gia đình và người kết hôn, ngay cả khi nó biến từ địa ngục thành một nơi tồi tệ biết, hãy nhớ rằng
    Những người đầu tiên đến Đức là những người đã rời khỏi làng của họ và có thể là ngoại lệ.
    Tôi sẽ cho bạn một vài lời khuyên;
    1-Nếu doanh nghiệp cụ thể của bạn ở Thổ Nhĩ Kỳ; Vì vậy, nếu bạn biết mình trong đêm, nhất định không đến Đức (nếu anh ấy yêu, hãy để anh ấy đến Thổ Nhĩ Kỳ :) )
    2 - Tôi đang tìm kiếm một cuộc phiêu lưu nếu bạn nói rằng bạn yêu vợ tôi, (Hãy cầu nguyện cho vợ bạn và gia đình cô ấy tốt) 
      a-) Đừng sinh con trong năm 3 đầu tiên.
      b-) Không tham gia chính sách thất nghiệp ngay khi bạn đến
      c-) Bạn phải tham gia khóa học ngôn ngữ Bạn có quyền tham gia 6 + 3 tháng (giờ 900) cho khóa học (cho kỳ thi b1)
      d-) Nhận giáo dục phù hợp với nghề nghiệp của bạn ở Tr Lúc (Thất nghiệp là khoản đầu tư tốt nhất là đầu tư cho mọi người)
    Thực ra còn nhiều điều muốn viết nhưng đã quá muộn...
    Chúa cứu bạn
    Yours.

KAZENIS
    Người tham gia

saoL nhưng tôi không thích từ nhập khẩu này !!

jenzsch2
    Người tham gia

Nỗ lực của hầu hết các bạn ở đây không phải là đến Đức, mà là gặp được người bạn đời, người mình yêu thương, nên họ phải chịu quá nhiều căng thẳng và khó khăn này.

Dù sao cũng cảm ơn lời khuyên của bạn .. :)

merytyl là
    Người tham gia

Stuttgart thân mến, cảm ơn lời khuyên của bạn!! Nhưng tôi vẫn không hiểu mục đích của bạn là gì? Có vẻ như tiếng Thổ Nhĩ Kỳ của bạn rất tốt. Tôi nghĩ bạn là một trong những người đã rời làng và đến Đức!! Bạn có thể chán ở đó, nhưng đừng quên rằng bạn vẫn còn cơ hội quay trở lại Thổ Nhĩ Kỳ. Chúng tôi đang chiến đấu trong một cuộc chiến tâm lý. Vấn đề đã vượt ra ngoài phạm vi vật lý. Bây giờ! Chúng tôi đang mạo hiểm mọi thứ.. Đó có thể là thiên đường hoặc địa ngục, bạn biết gì không, tôi thậm chí còn không quan tâm!!! Chỉ cần chúng tôi ở bên nhau với vợ/chồng của mình, đó là mục tiêu của chúng tôi!! Tôi yêu cầu bạn giữ CẢNH BÁO và nhận xét cho riêng mình!! Ngoài ra, cảm ơn vì những lời cầu nguyện của bạn! Xin Chúa hướng dẫn con đường của bạn……

lông thú
    Người tham gia

Tôi cũng không thích thuật ngữ này, tôi không thích từ nhập khẩu, nhưng cảm ơn bạn đã tư vấn. Tôi cũng thấy rằng bạn nói đúng về ngôn ngữ, ngay cả những người Thổ Nhĩ Kỳ kết hôn với người Đức nói tiếng Đức rất sai và họ vẫn là con số không về ngữ pháp.

Stuttgart-based
    Người tham gia

Xin chào lần nữa;
    Trước hết, tôi rất vui vì bạn bè đã viết ý kiến ​​tích cực hoặc tiêu cực của họ.
    Nếu tôi có thể để lại dấu chấm hỏi trong đầu bạn, tôi hạnh phúc biết bao. Mục đích của tôi là để cảnh báo bạn.
    Đảm bảo bạn có kế hoạch B,

Mineralwasser
    Người tham gia

Xin chào lần nữa;
    Trước hết, tôi rất vui vì bạn bè đã viết ý kiến ​​tích cực hoặc tiêu cực của họ.
    Nếu tôi có thể để lại dấu chấm hỏi trong đầu bạn, tôi hạnh phúc biết bao. Mục đích của tôi là để cảnh báo bạn.
    Đảm bảo bạn có kế hoạch B,

Tôi nghĩ những gì bạn nói rất logic.. Tôi đồng ý với bạn, tôi rất hối hận khi đến đây.. bạn bè tương lai sẽ hiểu khi họ đến đây…….

Mineralwasser
    Người tham gia

Ở đây kiếm việc làm khó lắm... Vợ/chồng bạn phải có công việc tốt, cuộc sống rất đắt giá...

lông thú
    Người tham gia

Tôi nghĩ những gì bạn nói rất logic.. Tôi đồng ý với bạn, tôi rất hối hận khi đến đây.. bạn bè tương lai sẽ hiểu khi họ đến đây…….

Nếu bạn hối hận vì đã đến, tại sao bạn không quay lại, bạn của tôi, tôi đã tìm được việc làm ngay khi tôi đến, công việc này như thế nào? Ai muốn làm việc thì có thể tìm việc ở bất cứ đâu trên thế giới, vì vậy đừng nói mà không biết, chẳng ai quan tâm đến Đức hay bất kỳ quốc gia nào khác. Tất nhiên, không có đất nước nào xinh đẹp như Thổ Nhĩ Kỳ, tôi không thể thay đổi vị trí của Thổ Nhĩ Kỳ, nhưng hoàn cảnh luôn đưa người ta đến một bên. 

KAZENIS
    Người tham gia

Vậy tôi nên làm gì, sau đó từ bỏ mọi thứ?

Mineralwasser
    Người tham gia

Nếu bạn hối hận vì đã đến, tại sao bạn không quay lại, bạn của tôi, tôi đã tìm được việc làm ngay khi tôi đến, công việc này như thế nào? Ai muốn làm việc thì có thể tìm việc ở bất cứ đâu trên thế giới, vì vậy đừng nói mà không biết, chẳng ai quan tâm đến Đức hay bất kỳ quốc gia nào khác. Tất nhiên, không có đất nước nào xinh đẹp như Thổ Nhĩ Kỳ, tôi không thể thay đổi vị trí của Thổ Nhĩ Kỳ, nhưng hoàn cảnh luôn đưa người ta đến một bên.  

Nếu tùy ý tôi, tôi sẽ trở lại ngay lập tức nhưng vợ tôi đang làm Ausbildung nên chúng tôi phải ở lại .. khi tìm việc làm thì tùy thuộc vào nơi bạn sống.

Mineralwasser
    Người tham gia

Vậy tôi nên làm gì, sau đó từ bỏ mọi thứ?

Nếu bạn đang hạnh phúc với cuộc sống của mình, tại sao bạn lại từ bỏ...

lông thú
    Người tham gia

Nếu tùy ý tôi, tôi sẽ trở lại ngay lập tức nhưng vợ tôi đang làm Ausbildung nên chúng tôi phải ở lại .. khi tìm việc làm thì tùy thuộc vào nơi bạn sống.

Không liên quan, tôi sống ở Đông Đức. Dân số nước ngoài ở đây rất thấp, có ít cơ hội việc làm hơn ở Tây Đức và có nhiều sự thù địch với nước ngoài hơn ở đất nước chúng tôi. Bạn có thể cho tôi biết nó như thế nào không? Tôi thấy rất nhiều người Thổ Nhĩ Kỳ ở đây, và tôi trao quyền cho nhà nước Đức đối với những người không làm việc. Bạn ơi, nếu bạn không tìm được việc, hãy kiếm việc làm với giá 2,5 euro, hãy đến đó làm việc, nếu họ thích công việc của bạn, họ sẽ đón bạn trên vollzeit

SİMURG
    Người tham gia

Bạn FUCHS, tôi đồng ý với bạn đến cùng. Lời khuyên của tôi với người bạn NHẬP KHẨU đã cho chúng tôi lời khuyên vàng là thế này; Nếu bạn bắt đầu cuộc hôn nhân của mình với kế hoạch B, bạn sẽ hối hận rồi
    Tôi là một y tá ở đây, điều kiện ngày nay tôi kiếm được rất cao, điều kiện của tôi thì ổn, nhưng không gì có thể làm mất lòng vợ tôi.
    Nhưng vợ tôi rất quý, tôi đi đâu cũng bịt mắt cô ấy, hầu hết bạn bè tôi ở đây đều như vậy, không ai là người yêu của Đức.
    Nhưng chắc chắn rằng đó là một đất nước mà những người đi với những kế hoạch khác nhau có thể không hạnh phúc.

KAZENIS
    Người tham gia

Nếu bạn đang hạnh phúc với cuộc sống của mình, tại sao bạn lại từ bỏ...

Theo bài của bạn viết thì chúng ta phải bó tay với bạn ấy .. !! Đức, không có việc xấu, không có đời, không có nước, không có nước .. Em cảm ơn lời khuyên của anh, nhưng điều gì tốt đến với anh sẽ đến với em.
    Kết quả là tôi đã yêu và tôi muốn ở bên người tôi yêu .. Mỗi người đều muốn sống ở quê hương của họ nhưng bạn sẽ làm gì khi không có khả năng?

sôi nổi
    Người tham gia

chào stutgartli,

Bạn đã chạm vào một chủ đề rất hay. Tất nhiên, có một số ngoại lệ ở đây.
    Nhưng quan sát của bạn là đúng... Tôi đồng ý với bạn.
    (Hay bạn Nhập giống tôi? ;D)
    Một người đến Đức đã hối hận và người còn lại không thể...

Hiển thị 15 câu trả lời - 1 đến 15 (tổng cộng 108)
  • Để trả lời chủ đề này Bạn phải đăng nhập.