nhận được phiên vô thời hạn mà không có B1

CHÀO MỪNG BẠN ĐẾN VỚI DIỄN ĐÀN ALMANCAX. BẠN CÓ THỂ TÌM HIỂU TẤT CẢ THÔNG TIN BẠN TÌM HIỂU VỀ ĐỨC VÀ NGÔN NGỮ ĐỨC TRONG DIỄN ĐÀN CỦA CHÚNG TÔI.
    sanseyy
    Người tham gia

Chào các bạn

Tôi đã sống ở Đức được 7 năm. Tôi kết hôn với một công dân Đức, chúng tôi có hai con và chúng là công dân Đức. Tôi làm IT trong một công ty Đức rất tốt và kiếm được tiền. Rất tiếc vì một số lý do mà tôi không thể lấy được chứng chỉ B1. Vì những lý do này, họ đưa ra thời hạn 1 năm vĩnh viễn. Tôi không có thời gian để tham gia khóa học, v.v. Nếu cho tôi xin luật sư tôi có cơ hội không? Hay tôi phải làm gì?

yenicerixnumx
    Người tham gia

Xin chào, tôi đã nộp đơn xin nhập quốc tịch vào cuối 6 năm và họ đã gửi lại vì chỉ thiếu 1 giấy tờ. Họ muốn một cái mới vì tài liệu công thức1 ở Thổ Nhĩ Kỳ đã cũ? Trước đây khi tôi xin cư trú vô thời hạn thì họ không cho vì thiếu giấy tờ. Tôi đoán điều này cũng sẽ xảy ra với bạn. Nếu bạn không mang theo điều kiện thì chắc chắn họ không cho. Thành thật mà nói, tôi không nghĩ rằng nó sẽ được giải quyết với một luật sư.

Bá tước Monte Cristo
    Người tham gia

Bạn chờ 1 tháng mới hết hạn từ cơ quan người nước ngoài, mất 3 tháng mới có thẻ, chụp ảnh lại, điền đơn, tình huống khó quá. Rất nhiều rắc rối. Thời gian lặp lại kết thúc, các giao dịch lại như cũ, tôi có b1, nhưng họ cho tôi 1 năm 1 năm vì tôi thất nghiệp.

Ohne idealien
    Người tham gia

B1 không phải bạn. Đây là tài liệu quan trọng nhất trong số các tài liệu gốc. Yêu cầu B1 với tích hợp.

aras.xnumx
    Người tham gia

Chào b1 tháng mấy bạn xong bang nào vậy

Nesibe của
    Người tham gia

Chào b1 tháng mấy bạn xong bang nào vậy

B1 không khó, bạn đã sống ở Đức được bao nhiêu năm? Nếu bạn học ôn thi trong 1 tháng, bạn sẽ có một khoảng thời gian tốt. Đừng lạm dụng nó. Tôi mua ngay sau 1 năm sinh sống. Không có gì phải sợ b1. Đã có rất nhiều thông tin, nội dung và chủ đề của kỳ thi trên youtube. Hãy loại bỏ nó càng sớm càng tốt 😇.

Nesibe của
    Người tham gia

B1 không khó, bạn đã sống ở Đức được bao nhiêu năm? Nếu bạn học ôn thi trong 1 tháng, bạn sẽ có một khoảng thời gian tốt. Đừng lạm dụng nó. Tôi mua ngay sau 1 năm sinh sống. Không có gì phải sợ b1. Đã có rất nhiều thông tin, nội dung và chủ đề của kỳ thi trên youtube. Hãy loại bỏ nó càng sớm càng tốt 😇.

bang Bavaria

nhẫn tâm
    Người tham gia

Nhân viên ở Ausländerbehörde có thể chủ động và thấy tiếng Đức của bạn đủ và cho một buổi học không xác định, nhưng xác suất là 1%. Không cần đi học B1 có thể học trực tiếp trên mạng rồi đi thi, không có thời gian thì nói là không có thời gian, muốn học 1 tiếng mỗi ngày cũng được. ngày, bạn sẽ sẵn sàng cho kỳ thi trong 2 hoặc 3 tuần. Tôi không hiểu có gì thỏa thuận với luật sư. Ở Đức không có hành nghề hợp pháp, đừng lãng phí tiền của bạn.

volkanxnumx
    Người tham gia

Chào các bạn

Tôi đã sống ở Đức được 7 năm. Tôi kết hôn với một công dân Đức, chúng tôi có hai con và chúng là công dân Đức. Tôi làm IT trong một công ty Đức rất tốt và kiếm được tiền. Rất tiếc vì một số lý do mà tôi không thể lấy được chứng chỉ B1. Vì những lý do này, họ đưa ra thời hạn 1 năm vĩnh viễn. Tôi không có thời gian để tham gia khóa học, v.v. Nếu cho tôi xin luật sư tôi có cơ hội không? Hay tôi phải làm gì?

Kính trọng,
    Bạn bè có nêu ra một số điều, tôi xin bổ sung một số điều.
    Trước hết, ở Đức, sự chủ động của viên chức làm thủ tục giấy tờ cho bạn đóng một vai trò quan trọng, không may là một số người bị dính tin về công việc của họ.
    Nếu bạn xuất hiện trước một viên chức biết các quyền hợp pháp của bạn, bạn đang dẫn trước 1-0 về mọi mặt.
    Tôi không biết các quy định pháp luật mới nhất như thế nào, tôi cần phải nghiên cứu kịp thời, nhưng điều mà hầu hết mọi người không biết; Không có cái gọi là yêu cầu khóa học ở Đức.

Do đó, bạn có thể lấy chứng chỉ nâng cao trình độ bản thân chỉ bằng cách tham gia kỳ thi b1.

Trong quá trình tôi xin quốc tịch Đức, họ bảo nên tham gia khóa hội nhập nên tôi nói không, không bắt buộc, tôi sẽ tự học và thi và đó là điều tôi đã làm. ...

Vì vậy, câu chuyện ngắn, nếu bạn tin tưởng tiếng Đức của mình, nếu bạn có thể nói chuyện trước mặt viên chức và nói tiếng Đức, khi anh ta nhận ra rằng bạn trên trình độ b1 của mình, anh ta sẽ không thể yêu cầu bạn tài liệu đó. được viết trong luật một cách rõ ràng và rành mạch!

Nếu trình độ tiếng Đức của bạn chưa đạt, bạn có thể đến VHS đăng ký ngày thi gần nhất và lấy b1 mà không cần phải đến khóa học.

Mfg

Hiển thị 8 câu trả lời - 1 đến 8 (tổng cộng 8)
  • Để trả lời chủ đề này Bạn phải đăng nhập.