Làm thế nào tôi có thể tận Thổ Nhĩ Kỳ của tôi đối với hàng hóa giá cả phải chăng?

> Diễn đàn > Mục chung về Đức và các nước Châu Âu khác > Làm thế nào tôi có thể tận Thổ Nhĩ Kỳ của tôi đối với hàng hóa giá cả phải chăng?

CHÀO MỪNG BẠN ĐẾN VỚI DIỄN ĐÀN ALMANCAX. BẠN CÓ THỂ TÌM HIỂU TẤT CẢ THÔNG TIN BẠN TÌM HIỂU VỀ ĐỨC VÀ NGÔN NGỮ ĐỨC TRONG DIỄN ĐÀN CỦA CHÚNG TÔI.
    reyyan để
    Người tham gia

Xin chào các bạn. Tôi có 4-5 vali đồ đạc cần mang đi Thổ Nhĩ Kỳ. Tôi sẽ tốn rất nhiều tiền nếu mang nó đi bằng máy bay. Bạn có thể cho tôi biết giá cả với vận chuyển? (Thành thật mà nói, tôi không tìm được phương tiện vận chuyển vì nơi tôi ở nhỏ. Tôi chỉ nhận được thông tin từ một khu chợ ở Thổ Nhĩ Kỳ, họ cho tôi biết về các phương tiện vận chuyển rau quả từ Đức sang Thổ Nhĩ Kỳ, nhưng cũng nói rằng có thể có có nguy cơ thất lạc đồ đạc của mình.) Hoặc khi mua thêm đồ khi mua vé máy bay, bạn phải trả 2 euro một kg. Tôi nghe nói bạn có quyền mang theo 46 kg, nhưng tôi không biết thực tế thế nào là Tôi cũng biết rằng nếu tôi đi cùng Lufthansa, tôi có quyền mang theo 100 kg. Nhưng trọng lượng vali của tôi là khoảng XNUMX kg. Tôi cũng sẽ mang theo máy tính xách tay của mình. Tôi nên làm gì cho anh ấy? Tôi sẽ cho bạn xem hóa đơn của tôi. Tôi không có thông tin gì về vấn đề này vì tôi chưa bao giờ mang theo máy tính trước đây. :) Tôi sẽ rất vui nếu có ai biết về những vấn đề này.

https://www.almancax.com/almanca-alfabesi-das-deutsche-alphabet.html

guru
    Người tham gia

xin chào REYYA, chúc may mắn. Bạn có quay lại TR không?

Tôi đã mang theo đồ đạc của mình khi đến Thổ Nhĩ Kỳ từ Đức. Họ nhận được 1 EUR cho mỗi 7kg đi máy bay.

Tôi mang theo khoảng 15 bưu kiện có kích thước tiêu chuẩn, bao gồm bộ đồ ăn, bàn ủi và máy pha cà phê, cũng như các thiết bị điện, tổng cộng tôi đã trả 300 EUR.

Bạn có thể gọi cho công ty Thổ Nhĩ Kỳ trên internet
    google nhập TUBAY VẬN TẢI BRUCHSAL

tugce_doerj là
    Người tham gia

Bạn không cần phải xuất hóa đơn cho máy tính xách tay, mọi người đều mang theo bên mình máy tính xách tay, vật dụng tiện dụng hoặc miếng đệm của mình. TV phải đang trên đường đến hoặc sở hữu lớn hơn ở Đức làm hóa đơn điện tử oluyor.turkiye phải thích anh ta. Tôi mang theo 2 máy tính xách tay mỗi lần tôi đi, không có gì ra cho đến hôm nay.

Các công ty vận chuyển yêu cầu rất nhiều tiền cho 100 kg, vì họ cho bạn 1 container, giá chở 1 kg trong container đó cũng bằng giá chở 100 kg. Mang theo một bộ sofa với hộp đựng nếu bạn muốn, 1 tấm nếu bạn muốn.

dejavuxnumx
    Người tham gia

Xin chào các bạn. Tôi có 4-5 vali đồ đạc cần mang đi Thổ Nhĩ Kỳ. Tôi sẽ tốn rất nhiều tiền nếu mang nó đi bằng máy bay. Bạn có thể cho tôi biết giá cả với vận chuyển? (Thành thật mà nói, tôi không tìm được phương tiện vận chuyển vì nơi tôi ở nhỏ. Tôi chỉ nhận được thông tin từ một khu chợ ở Thổ Nhĩ Kỳ, họ cho tôi biết về các phương tiện vận chuyển rau quả từ Đức sang Thổ Nhĩ Kỳ, nhưng cũng nói rằng có thể có có nguy cơ thất lạc đồ đạc của mình.) Hoặc khi mua thêm đồ khi mua vé máy bay, bạn phải trả 2 euro một kg. Tôi nghe nói bạn có quyền mang theo 46 kg, nhưng tôi không biết thực tế thế nào là Tôi cũng biết rằng nếu tôi đi cùng Lufthansa, tôi có quyền mang theo 100 kg. Nhưng trọng lượng vali của tôi là khoảng XNUMX kg. Tôi cũng sẽ mang theo máy tính xách tay của mình. Tôi nên làm gì cho anh ấy? Tôi sẽ cho bạn xem hóa đơn của tôi. Tôi không có thông tin gì về vấn đề này vì tôi chưa bao giờ mang theo máy tính trước đây. :) Tôi sẽ rất vui nếu có ai biết về những vấn đề này.

Xin chào Reyya,

Trước hết, tôi khuyên bạn nên mang theo máy tính xách tay bên mình như một hành lý xách tay trong suốt chuyến đi. Không có bảo hiểm thanh toán chống lại bất kỳ thiệt hại khi hàng hóa điện tử được tải vào khoang hành lý. Về cơ bản là cấm tải các thiết bị điện tử trong khoang hành lý. Tất nhiên, bạn có thể cài đặt, nhưng các công ty hàng không cài đặt trên giấy bị cấm nếu bạn đã cài đặt vấn đề nói rằng bạn đã đặt một chất như vậy để tránh phiền phức khi hoàn tiền.

Thứ hai, định mức hành lý quốc tế của các hãng hàng không là 30 Kg, hành lý xách tay là 8 kg. Tất nhiên, các hãng hàng không như Pegasus và Sun Express bán vé giá rẻ nhằm mục đích kiếm lợi nhuận bằng cách giảm mức hành lý xách tay xuống 20 Kg và trả hành lý quá cước.
    Nếu bạn nói 100 kg hành lý; Nếu bạn đến Thổ Nhĩ Kỳ với một công ty công nhận quyền vận chuyển máy bay 30 kg hành lý (Turkish Airlines, v.v.) thì lời khuyên của tôi là tối đa 33 kg đã không thành công nếu Türkhavayol 2-3 kg. Hãy chuẩn bị một hành lý xách tay 8 pound như hành lý xách tay.
    Như vậy, bạn có thể mang theo khoảng 40 – 45 kg bên mình.

Tôi khuyên bạn nên gửi các mặt hàng còn lại bằng đường bưu điện hoặc hàng hóa. Nếu bạn gửi từ Thổ Nhĩ Kỳ đến Đức PTT, tôi muốn giới thiệu. Nhưng tôi không biết cơ sở nào hoạt động theo cách đó, nhưng có lẽ là DHL. Bạn phải nhận được giá từ DHL.
    Tất nhiên nội dung của hành lý cũng rất quan trọng. Đừng gửi nó nếu bạn có hàng điện tử. Nhưng nếu bạn chỉ có đồ dùng cá nhân, bạn có thể gửi thư cho họ mà không gặp vấn đề gì. Không nên có hàng điện tử để tránh gặp vấn đề với hải quan.

Nếu bạn định hoàn trả xác định, hãy đảm bảo nhận được "giấy hoàn trả xác định" từ lãnh sự quán. Giấy tờ này thậm chí còn cho bạn quyền chuyển nhà mà không phải trả phí hải quan. Ngay cả khi đồ đạc của bạn bị kẹt tại hải quan Thổ Nhĩ Kỳ, bạn vẫn có thể lấy lại chúng bằng tờ giấy này, không vấn đề gì.

1963
    Người tham gia

công ty pegasus giá 5 TL cho mỗi kg, bạn có thể mua thêm hành lý khi mua vé.

dejavuxnumx
    Người tham gia

công ty pegasus giá 5 TL cho mỗi kg, bạn có thể mua thêm hành lý khi mua vé.

5 TL cho các chuyến bay nội địa.
    Trên các chuyến bay quốc tế, nếu bạn thêm hành lý bổ sung tại thời điểm bạn mua vé, 5.50 TL, nếu bạn mua phòng khi đặt vé. Nếu họ nói rằng bạn có hành lý quá cước tại sân bay và muốn thanh toán, bạn sẽ phải trả 6 Euro cho mỗi kg.

1963
    Người tham gia

Mình không nói gì khác, mình mua vé là 5 TL, giờ là 5.5 nên không chênh lệch nhiều. :) Ngoài ra, hàng hóa của DHL mất khoảng 1-5 euro cho 6 kg và đến đích trong thời gian rất dài, mất 1-1,5 tháng.

dejavuxnumx
    Người tham gia

Mình không nói gì khác, mình mua vé là 5 TL, giờ là 5.5 nên không chênh lệch nhiều. :)

Ồ được rồi, tôi nghĩ bạn đã nói xin lỗi vì tôi đã thêm nó vào trường.

Anh ta không thể thêm hơn 20 kg hành lý thêm một mình. Anh ta có 100 kg hành lý và vẫn không thể làm việc của mình để lấy 40 kg + hành lý xách tay. Nó sẽ nhận thư hoặc một con đường khác. Nếu anh ta nói rằng anh ta sẽ trả thêm cho 60 kg còn lại, anh ta phải chi gấp 10 lần giá trị của những món đồ bên trong. :)

1963
    Người tham gia

vâng nó còn lại nếu 60 ngay cả với kiloyu các công ty hàng hóa gửi quá đắt sẽ được xử lý hải quan trong một đồ tạo tác điện tử đến Thổ Nhĩ Kỳ cũng rất Nếu vận chuyển rẻ nhất ở Đức như PTT DHL bằng gà tây Tôi đã đi 3 ngày một kiện hàng tôi gửi trước 32 kg trọng lượng 18 euro trả 1 kg gói giấy 18 ngày Tôi đã trả 9 euro 
    ps3 bị mất trong chương trình phụ trợ, không tìm thấy

dejavuxnumx
    Người tham gia

vâng ở Đức Tôi đã đi 60 ngày một kiện hàng tôi đã gửi trước đó có trọng lượng 3 kg, chẳng hạn như PTT quá đắt để đến sẽ được xử lý hải quan trong một esyalar điện tử nếu thời điểm đó nhận được giá rẻ nhất của hàng hóa đến Thổ Nhĩ Kỳ DHL Thổ Nhĩ Kỳ nếu gửi ngay cả với 32kg hàng hóa còn lại các doanh nghiệp trả 18 euro cho gói giấy 1 kg Tôi đã đi trong 18 ngày, tôi đã trả 9 euro 
    ps3 bị mất trong chương trình phụ trợ, không tìm thấy

Reyya, tốt hơn hết bạn nên mang theo từng chiếc vali của mình, nếu bạn định đến đây lần nữa. Nếu không, tất cả các loại chi phí đều đắt đỏ. Thổ Nhĩ Kỳ sẽ đến ổ quen thuộc để đưa những người còn lại nếu được yêu cầu. Nói cách khác, cho dù họ đến một thành phố khác với điểm đến của bạn, họ sẽ gửi hàng đến thành phố bạn đang ở cùng với hàng hóa ở Thổ Nhĩ Kỳ. Phần còn lại của vali đủ dễ dàng để nhập TR

reyyan để
    Người tham gia

Cảm ơn cá nhân bạn cho tất cả mọi người cho ý kiến ​​của họ. vâng guru, tôi nghĩ. Tôi dự định sẽ trở lại Thổ Nhĩ Kỳ vào cuối năm nay. Có vẻ thuận lợi hơn khi ở đất nước của tôi về kinh doanh và cuộc sống riêng tư.

Không có thứ gì điện tử như quần áo của tôi trong vali mà tôi mang theo. Hmm, đó là sự thật, sẽ tốn nhiều tiền hơn để lấy đi những món đồ mà tôi hiểu từ các bình luận hơn là những thứ bên trong vali. Nó có vẻ hợp lý nhất để đưa nó vào hai bên. Năm ngoái tôi đã đi cùng Luftansa và quyền được mang của nó là 23 23 chiếc vali khác nhau và tổng cộng là 46 kg. Nhưng rủi ro trong năm nay, Lufthansan không có chuyến bay thẳng đến Ankara. đã đến trực tiếp istanbul. giá rẻ để gửi bưu kiện từ Đức sang Thổ Nhĩ Kỳ từ Đức đến Thổ Nhĩ Kỳ, nhưng rất đắt. Tôi đã tìm kiếm.

guru
    Người tham gia

Như tôi đã nói, hoặc 1 * 2 lần bạn sẽ đến và đi, đó sẽ là chi phí của máy bay bıletıydı hoặc một cái gì đó một lần nữa.
    Tôi nghĩ rằng bạn sẽ phải chăm sóc nhà hàng với vận chuyển.
    Tôi đã có thùng carton 15 của mình, tôi nghĩ rằng tôi đã có hàng hóa của mình trong một nửa ngôi nhà gần như 300eur vẫn giữ một bó tiền. nó đến suôn sẻ

reyyan để
    Người tham gia

Xin chào Reyya,

Trước hết, tôi khuyên bạn nên mang theo máy tính xách tay bên mình như một hành lý xách tay trong suốt chuyến đi. Không có bảo hiểm thanh toán chống lại bất kỳ thiệt hại khi hàng hóa điện tử được tải vào khoang hành lý. Về cơ bản là cấm tải các thiết bị điện tử trong khoang hành lý. Tất nhiên, bạn có thể cài đặt, nhưng các công ty hàng không cài đặt trên giấy bị cấm nếu bạn đã cài đặt vấn đề nói rằng bạn đã đặt một chất như vậy để tránh phiền phức khi hoàn tiền.

Thứ hai, định mức hành lý quốc tế của các hãng hàng không là 30 Kg, hành lý xách tay là 8 kg. Tất nhiên, các hãng hàng không như Pegasus và Sun Express bán vé giá rẻ nhằm mục đích kiếm lợi nhuận bằng cách giảm mức hành lý xách tay xuống 20 Kg và trả hành lý quá cước.
    Nếu bạn nói 100 kg hành lý; Nếu bạn đến Thổ Nhĩ Kỳ với một công ty công nhận quyền vận chuyển máy bay 30 kg hành lý (Turkish Airlines, v.v.) thì lời khuyên của tôi là tối đa 33 kg đã không thành công nếu Türkhavayol 2-3 kg. Hãy chuẩn bị một hành lý xách tay 8 pound như hành lý xách tay.
    Như vậy, bạn có thể mang theo khoảng 40 – 45 kg bên mình.

Tôi khuyên bạn nên gửi các mặt hàng còn lại bằng đường bưu điện hoặc hàng hóa. Nếu bạn gửi từ Thổ Nhĩ Kỳ đến Đức PTT, tôi muốn giới thiệu. Nhưng tôi không biết cơ sở nào hoạt động theo cách đó, nhưng có lẽ là DHL. Bạn phải nhận được giá từ DHL.
    Tất nhiên nội dung của hành lý cũng rất quan trọng. Đừng gửi nó nếu bạn có hàng điện tử. Nhưng nếu bạn chỉ có đồ dùng cá nhân, bạn có thể gửi thư cho họ mà không gặp vấn đề gì. Không nên có hàng điện tử để tránh gặp vấn đề với hải quan.

Nếu bạn định hoàn trả xác định, hãy đảm bảo nhận được "giấy hoàn trả xác định" từ lãnh sự quán. Giấy tờ này thậm chí còn cho bạn quyền chuyển nhà mà không phải trả phí hải quan. Ngay cả khi đồ đạc của bạn bị kẹt tại hải quan Thổ Nhĩ Kỳ, bạn vẫn có thể lấy lại chúng bằng tờ giấy này, không vấn đề gì.

Xin chào, có phải giấy hoàn trả dứt khoát mà tôi sẽ nhận từ lãnh sự quán chỉ được yêu cầu đối với các mặt hàng điện tử không? Tôi không hiểu điều này!! Dù sao thì tôi cũng không có đồ điện tử nào để mang theo. Tôi đang nghĩ đến việc bán tất cả chúng ở đây. TV, tủ lạnh, máy giặt….v.v.. Tất nhiên, sẽ thật tuyệt nếu tôi có một giải pháp thay thế như mang nó sang Thổ Nhĩ Kỳ, nhưng có vẻ khó khăn. Vậy tôi cần lấy những giấy tờ gì khác từ lãnh sự quán khi trở về? Tôi tự hỏi bạn có biết không?

reyyan để
    Người tham gia

Như tôi đã nói, hoặc 1 * 2 lần bạn sẽ đến và đi, đó sẽ là chi phí của máy bay bıletıydı hoặc một cái gì đó một lần nữa.
    Tôi nghĩ rằng bạn sẽ phải chăm sóc nhà hàng với vận chuyển.
    Tôi đã có thùng carton 15 của mình, tôi nghĩ rằng tôi đã có hàng hóa của mình trong một nửa ngôi nhà gần như 300eur vẫn giữ một bó tiền. nó đến suôn sẻ

Bạn nói đúng, hãy để tôi điều tra điều này. Tôi nghĩ tất cả sẽ được giải quyết ngay lập tức. Tôi đoán bạn không có bất kỳ đồ gia dụng lớn nào, phải không? (tủ lạnh, máy giặt, v.v.) Tôi sẽ điều tra lô hàng mà bạn đã giao. Cảm ơn thầy. Ngoài ra, tôi đang hỏi các mặt hàng của bạn nặng bao nhiêu, vì tôi tự hỏi liệu họ có tính thêm phí vận chuyển sau khi một trọng lượng nhất định vượt quá một trọng lượng nhất định hay không.  :) Tôi hỏi vì tôi không có kiến ​​thức về những vấn đề này.

guru
    Người tham gia

Không, tôi chỉ có quần áo và dụng cụ nhà bếp nhỏ. chăn gối hoặc một cái gì đó.
    theo tôi nhớ, họ đã mua không phải bởi trọng lượng mà bởi kích thước của thùng carton

dejavuxnumx
    Người tham gia

Xin chào, có phải giấy hoàn trả dứt khoát mà tôi sẽ nhận từ lãnh sự quán chỉ được yêu cầu đối với các mặt hàng điện tử không? Tôi không hiểu điều này!! Dù sao thì tôi cũng không có đồ điện tử nào để mang theo. Tôi đang nghĩ đến việc bán tất cả chúng ở đây. TV, tủ lạnh, máy giặt….v.v.. Tất nhiên, sẽ thật tuyệt nếu tôi có một giải pháp thay thế như mang nó sang Thổ Nhĩ Kỳ, nhưng có vẻ khó khăn. Vậy tôi cần lấy những giấy tờ gì khác từ lãnh sự quán khi trở về? Tôi tự hỏi bạn có biết không?

Về cơ bản, “Trở về Thổ Nhĩ Kỳ dứt khoát” là luật về việc bạn có thể chuyển toàn bộ ngôi nhà của mình. Nhưng tôi không thể khẳng định mình có kiến ​​thức rất chi tiết. Tôi nghĩ bạn có thể nhận được thông tin tốt nhất từ ​​lãnh sự quán. Ngoài ra, nếu bạn đã làm việc ở đó hơn 5 năm, bạn có quyền mang một chiếc ô tô đến Thổ Nhĩ Kỳ mà không phải trả thuế hải quan nếu bạn chắc chắn sẽ quay trở lại. Nếu bạn muốn, bạn cũng có thể nghiên cứu điều này. Tôi nghĩ nếu bạn gõ "đưa ô tô từ Đức đến Thổ Nhĩ Kỳ" trên Google, bạn sẽ thấy các trang web nơi bạn có thể nhận thông tin chi tiết. Nói cách khác, nó không bao gồm một mặt hàng điện tử nào.

Ngoài ra, Đức có luật hoàn trả. Họ cung cấp hỗ trợ tái định cư cho những người Thổ Nhĩ Kỳ trở về. Luật này cũng đã được phát trên TV. Chỉ vì người Đức đang từng bước để trả lại người Thổ Nhĩ Kỳ. Tôi đoán bạn có thể nhận được thông tin này dưới dạng thông tin chi tiết từ trung tâm việc làm hoặc bất kỳ tổ chức nào mà bạn nhận được sự giúp đỡ ngay từ bây giờ. Tất nhiên, họ sẽ tìm kiếm một số điều kiện, nhưng nó là hữu ích để tìm hiểu, có thể đó là điều bạn có thể hưởng lợi.

Nếu bạn định quay lại xác định, hãy nghiên cứu kỹ về chúng, tôi nghĩ trước mắt bạn có thể có những lựa chọn khác, ngoài việc mang theo hành lý. Tôi biết rằng nếu bạn đã làm việc ở đó, ngay cả tiền trợ cấp bảo hiểm đứng tên bạn cũng có thể được chuyển đến Viện An sinh Xã hội Thổ Nhĩ Kỳ bằng cách thỉnh cầu. Nói cách khác, tình huống của bạn ngoài việc mang đồ, tôi nghĩ bạn có thêm một số quyền vì bạn đang trở về. Tôi đề nghị bạn nghiên cứu.
    Nếu có điều gì đó chúng tôi biết lại, tôi sẽ cố gắng giúp đỡ.

Hiển thị 15 câu trả lời - 1 đến 15 (tổng cộng 22)
  • Để trả lời chủ đề này Bạn phải đăng nhập.