Chăm sóc trẻ em - công việc bán thời gian và khóa học ngôn ngữ

CHÀO MỪNG BẠN ĐẾN VỚI DIỄN ĐÀN ALMANCAX. BẠN CÓ THỂ TÌM HIỂU TẤT CẢ THÔNG TIN BẠN TÌM HIỂU VỀ ĐỨC VÀ NGÔN NGỮ ĐỨC TRONG DIỄN ĐÀN CỦA CHÚNG TÔI.
    istanbullu là
    Người tham gia

Xin chào;

Xin gửi lời chào đến tất cả các thành viên Germanx

Chúng tôi sẽ chuyển đến Đức vào tháng tới với con trai 1 tuổi của chúng tôi. Vợ tôi là công dân Đức.

Tôi đã xin nghỉ việc ở Thổ Nhĩ Kỳ. Vợ tôi có một công việc ở Đức.

1) Tôi sẽ chăm sóc đứa trẻ trong những tháng đầu tiên. Có sự giúp đỡ nào từ tiểu bang bên ngoài Kindergeld không? Tôi nghĩ rằng công dân Đức được trợ giúp trong khi chăm sóc đứa trẻ, điều đó có được áp dụng cho người nước ngoài không?

2) Tôi có thể làm việc bán thời gian tại nhà cho công ty ở TR mà tôi đã từ chức, với một khoản phí nhất định. Điều này có thay đổi hạng thuế của vợ / chồng tôi (steuerclasse) không? Nó sẽ có ảnh hưởng tiêu cực hay tích cực đến chúng ta?

3) Nhà nước có thể buộc tôi tham gia một khóa học ngôn ngữ vì tôi sẽ chăm sóc đứa trẻ không? Tôi có một tài liệu A2 từ Thổ Nhĩ Kỳ Goethe.

Tôi đang chờ đợi những ý kiến ​​quý báu từ các thành viên Germanx có kinh nghiệm trong những vấn đề này.

Trân trọng,

Kaan
    Người tham gia

1) Tôi không chắc, nhưng nếu tổng thu nhập của ngôi nhà dưới 1200 €, tôi không nghĩ bạn sẽ nhận được bất kỳ hỗ trợ nào ngoài Kindergeld, tôi không nghĩ rằng có bất kỳ đặc quyền nào khi là người Đức hoặc một công dân của một quốc gia khác.

2) Nếu bạn nhận thấy rằng bạn đang làm việc bán thời gian tại nhà, sau một thời gian, bạn có thể gặp vấn đề với các khoản thanh toán từ TR cho bạn qua ngân hàng.

Về Steuerclasse
    https://www.steuerklassen.com/steuerklassenrechner/
    Bạn có thể tính toán từ địa chỉ này. Trong trường hợp này, bạn có thể tìm hiểu xem nó ảnh hưởng như thế nào đến thu nhập của bạn.

3) Đối với phiên cố định, bạn chắc chắn sẽ được yêu cầu cho B1. Nếu không, bạn sẽ phải gia hạn bằng cách trả phí hàng năm. Tôi đã từng đọc trên một diễn đàn rằng không cần tham gia một khóa học ở Đức, bạn có thể nhận được số buổi học không giới hạn với chứng chỉ mà bạn nhận được bằng cách tham gia kỳ thi B1 trực tiếp tại Goethe. Nếu bạn có kiến ​​thức tốt ở trình độ A2, tôi nghĩ sẽ không khó để bạn luyện thi B1. 

Hiển thị 1 câu trả lời (tổng cộng 1)
  • Để trả lời chủ đề này Bạn phải đăng nhập.