ĐỆM LÀM TRÁI TIM TÔI

CHÀO MỪNG BẠN ĐẾN VỚI DIỄN ĐÀN ALMANCAX. BẠN CÓ THỂ TÌM HIỂU TẤT CẢ THÔNG TIN BẠN TÌM HIỂU VỀ ĐỨC VÀ NGÔN NGỮ ĐỨC TRONG DIỄN ĐÀN CỦA CHÚNG TÔI.
    caglarkaya
    Người tham gia

CÁC BẠN, TÔI LÀ KỸ SƯ THỦY SẢN TỐT NGHIỆP TỪ ĐẠI HỌC EGE VÀ DIPLOMA CỦA TÔI THEO QUÁ TRÌNH BOLOGNA
    NÓ ĐÃ ĐƯỢC DEAN VÀ CÁC GIÁO VIÊN CỦA CHÚNG TÔI NÓI RÕ RÀNG RẰNG NÓ ĐÃ ĐƯỢC ÁP DỤNG Ở CHÂU ÂU NHƯNG TÔI CÓ BIỂU HỎI CÂU HỎI TRONG ĐẦU CỦA TÔI,

1- TÔI CÓ PHẢI TƯƠNG ĐƯƠNG VỚI DIPLOMA CỦA TÔI KHI ĐI ĐẾN ĐỨC KHÔNG? TÔI NÊN NỘP ĐƠN Ở ĐÂU NẾU TÔI MUA?

2- HAY TÔI PHẢI CHỒNG? (2 HOẶC 3 NĂM TÔI NÊN ĐI?)

caglarkaya
    Người tham gia

Trong khi đó, tôi sẽ tham gia một khóa học ngôn ngữ và học ngôn ngữ hoàn toàn, theo gợi ý của những người bạn khác của chúng tôi, vì vậy tôi có năng khiếu về ngôn ngữ và TÔI MUỐN HỌC. ĐÓ LÀ KẾT NỐI LÀM VIỆC ĐỐI TƯỢNG RIÊNG

Kaan
    Người tham gia

đầu tiên
    https://www.anerkennung-in-deutschland.de/html/tr/
    địa chỉ sẽ giúp bạn lỗ bằng.

Vấn đề thứ hai: Về sản phẩm thủy sản, bạn chắc chắn sẽ có uy tín ở Đức cao hơn ở Thổ Nhĩ Kỳ.

caglarkaya
    Người tham gia

kaanK cảm ơn bạn của tôi đã trả lời của bạn.

Tôi sẽ kiểm tra liên kết. Ngoài ra, như bạn đã nói, khi chúng tôi nói Kỹ sư Thủy sản, chúng tôi trở thành trò cười ở đất nước của chúng tôi. Tôi đã học trong 4 năm, mô hình dự bị là 5 năm. Tôi có trình độ tiếng Anh tốt và tôi là thợ lặn hạng 3 sao. Tôi có rất nhiều vòng tay, nhưng họ nói rằng hãy bắt đầu với mức lương 1300 TL trong tư nhân. Neu toi muon vao bang, co the la KPSS. Chúng ta đã trở thành chủ đề bị chế giễu như một nghề nghiệp, có những ví dụ trong mọi bộ phim và mọi phim truyền hình. Nhưng có một sự thật, tin tôi đi, ngay cả Thổ Nhĩ Kỳ cũng rất cần những Kỹ sư Kiểm ngư, nhưng những chính sách trong nước, v.v ... đang giết chết nghề này. Đất nước chúng ta trong tương lai sẽ hiểu rằng nghề này cũng quan trọng như một bác sĩ. Tôi đọc nghề của mình một cách thích thú và tôi không bao giờ hối hận. Ở Đức, họ nói rằng hãy đến và bắt đầu với mức lương 3000 euro cho đến thời điểm hiện tại. Chúc các bạn may mắn, cùng đi xem.

modeler
    Người tham gia

Xin chào;
    https://www.kmk.org/kmk/information-in-english/statement-of-comparability-for-foreign-higher-education-qualifications
    Tôi đề nghị bạn hãy xem liên kết này. Ngoài ra, 3000 € có lẽ là tổng lương, mà tôi nghĩ là tương đương với 2100 € net. Nếu tổng lương hàng năm dưới 49600 €, bạn không thể xin giấy phép lao động. Bạn có thể xem bản pdf bên dưới.
    https://www.make-it-in-germany.com/fileadmin/content/make-it-in-germany/PDF/MiiG_Guide_to_Working_in_Germany.pdf

caglarkaya
    Người tham gia

Xin chào;
    https://www.kmk.org/kmk/information-in-english/statement-of-comparability-for-foreign-higher-education-qualifications
    Tôi đề nghị bạn hãy xem liên kết này. Ngoài ra, 3000 € có lẽ là tổng lương, mà tôi nghĩ là tương đương với 2100 € net. Nếu tổng lương hàng năm dưới 49600 €, bạn không thể xin giấy phép lao động. Bạn có thể xem bản pdf bên dưới.
    https://www.make-it-in-germany.com/fileadmin/content/make-it-in-germany/PDF/MiiG_Guide_to_Working_in_Germany.pdf

người bạn người mẫu của tôi, điều đó có nghĩa là tôi sẽ được trả nhiều hơn? :D :D :D

modeler
    Người tham gia

Thật không may, nó không có nghĩa là bạn sẽ nhận được nhiều lương hơn. Khi bạn tìm được việc và thực hiện hợp đồng, chính phủ Đức đang điều tra xem mức lương đưa ra cho bạn có thấp hay không, nếu một công việc có giá trị thị trường là 6000 mà bạn lấy 5000 thì không được phép. Lý do cho giới hạn tối thiểu 49600 € là để đảm bảo rằng những người đủ tiêu chuẩn đến đất nước. Vì một người không đủ tiêu chuẩn không thể nhận được mức lương này, họ đã tạo ra một bảo vệ tự động. Những điều kiện này áp dụng cho những người muốn lấy thẻ xanh EU và làm việc tại Đức. Thẻ xanh của EU có nhiều lợi thế.

Giải pháp thay thế thứ hai là định cư tại Đức bằng cách xin giấy phép lao động mà không cần xin thẻ xanh EU. Đối với anh ta, anh ta phải có một trong những nghề nghiệp trong danh sách dưới đây, và
    bạn cần phải có được tiếng Đức tương đương với điều này.
    https://www.make-it-in-germany.com/fileadmin/content/make-it-in-germany/PDF/whitelist.PDF

Hãy nhớ rằng nếu họ tìm thấy một người nói tiếng Đức bản ngữ với mức lương mà họ đưa cho bạn, họ thích thuê anh ta hơn. Đã có hướng này trong luật; Khi bạn tìm việc và nộp đơn, họ sẽ kiểm tra xem công ty đã tìm kiếm nhân viên cho vị trí này trong bao lâu. Nếu công ty tìm kiếm nhân sự một thời gian mà không tìm được công dân Đức thì hồ sơ của bạn được chấp nhận. Bằng cách này, có thể ngăn chặn việc thị trường việc làm của Đức bị suy giảm bằng cách đưa những người từ nước ngoài vào với giá rẻ hơn.

Lời khuyên của tôi là hãy quên đi công việc tương đương mà giáo viên của bạn nói, từ trường học của bạn; Nhận bảng điểm tiếng Anh và bổ sung bằng tốt nghiệp tiếng Anh. Tôi cho rằng bạn có bằng tốt nghiệp gốc. Trong các liên kết tôi đưa ra trước đây, có địa chỉ của kmk. Tôi nhớ tổ chức ở thành phố bohn. Bạn đăng ký một suất tương đương trực tuyến. Nó tải xuống một biểu mẫu cho bạn. Điền vào nó và gửi nó với các tài liệu cần thiết. Khi bạn đến tổ chức, họ sẽ gửi cho bạn thông tin ngân hàng mà bạn sẽ gửi một số tiền trong khoảng 400-600 €. Nhận chứng chỉ tương đương của bạn từ đây và thêm nó vào CV của bạn.

caglarkaya
    Người tham gia

Tôi nói đùa về mức lương, nhưng tôi đã biết rằng khi tôi đoàn tụ gia đình, họ sẽ cấp cho tôi giấy phép cư trú và làm việc. Tôi đã xem các liên kết mà bạn đã gửi và thậm chí tìm thấy nghề nghiệp tương đương của tôi và đọc những nghề cần thiết. Có vẻ như giấy phép lao động này sẽ không được cấp. Cảm ơn bạn rất nhiều sự chú ý của bạn.

caglarkaya
    Người tham gia

Nhân tiện, bạn của tôi, tôi đã đánh giá DANH SÁCH TÍCH CỰC này. nghề nghiệp của tôi không có trong danh sách đó, nhưng như bạn đã nói, tôi sẽ bắt đầu các quy trình để có được sự tương đương. Sẽ không tốt hơn nếu tôi làm công việc tương đương này ở Đức sau khi hoàn thành các giấy tờ cần thiết?

modeler
    Người tham gia

Nếu đi đoàn tụ gia đình, bạn sẽ không gặp nhiều khó khăn. công việc của bạn là dễ dàng. Sẽ dễ dàng hơn nếu bạn làm các thủ tục tương đương khi sang Đức định cư, ít nhất bạn có thể cung cấp địa chỉ bên Đức. Hãy để tôi nhắc bạn rằng nghề của bạn nằm trong nhóm nghề được quy định vì nó là kỹ thuật. Nghề nghiệp được chia thành hai, cụ thể là reglementierten und nicht-reglementierten. Để có thể làm nghề kỹ sư của mình, bạn phải đăng ký vào KMK và có bằng cấp tương đương. Ví dụ, vì nghề nghiệp của tôi không có quy định nên tôi có thể làm việc mà không cần có bằng cấp tương đương. Bạn có thể nhận thẻ xanh EU sau khi định cư tại Đức hoặc bạn có thể đăng ký thẻ xanh EU ở một quốc gia EU khác. Thẻ EU rất tiện lợi cho những ai sẽ làm việc ở các nước khác nhau ở Châu Âu, bạn không cần phải xin lại từng nước. Vì cuộc họp của bạn là một cuộc đoàn tụ gia đình, bạn có thể sẽ tiếp tục ở Đức.

caglarkaya
    Người tham gia

Cảm ơn bạn rất nhiều bạn bè của tôi cho thông tin của bạn. ;)

Hiển thị 10 câu trả lời - 1 đến 10 (tổng cộng 10)
  • Để trả lời chủ đề này Bạn phải đăng nhập.