LÀM THẾ NÀO ĐỂ TÌM HIỂU QIBLA? LÀM THẾ NÀO ĐỂ TÔI HỌC ĐƯỢC GIỜ CẦU NGUYỆN?

> Diễn đàn > Cafe almancax > LÀM THẾ NÀO ĐỂ TÌM HIỂU QIBLA? LÀM THẾ NÀO ĐỂ TÔI HỌC ĐƯỢC GIỜ CẦU NGUYỆN?

CHÀO MỪNG BẠN ĐẾN VỚI DIỄN ĐÀN ALMANCAX. BẠN CÓ THỂ TÌM HIỂU TẤT CẢ THÔNG TIN BẠN TÌM HIỂU VỀ ĐỨC VÀ NGÔN NGỮ ĐỨC TRONG DIỄN ĐÀN CỦA CHÚNG TÔI.
    tugce_doerj là
    Người tham gia

BẠN BÈ CỦA TÔI BẠN CÓ THỂ GIÚP TÔI ĐƯỢC KHÔNG?

TÔI CÓ PHẢI LÀ HỌC SINH BURDANASIL KIBLEY? LÀM THẾ NÀO ĐỂ ĐIỀU CHỈNH GIỜ CẦU NGUYỆN? CÓ 2 GIA ĐÌNH KHỔNG LỒ CÓ THÊM ĐỨC TỪ MUA HÀNG. KHÔNG CÓ TIN TỪ BẤT CỨ AI. HỌ ĐÃ SỐNG Ở ĐÂY NHIỀU NĂM NHƯNG HỌ BIẾT NHỮNG GIỜ QIBLA VÀ CẦU NGUYỆN. TÔI ĐẾN THỊ TRƯỜNG, HỌ NÓI CHO TÔI NHỮNG GÌ HỌ CÓ THỂ TÌM ĐƯỢC Ở IMSAKIYE. Họ nói rằng họ không thể tìm thấy đồng hồ cầu nguyện, họ không biết chúng. TÔI SẼ LÀM GÌ Ở ĐÂY? TÔI CÓ THỂ NHẬN GIÚP ĐỠ Ở ĐÂU? TÔI CÓ THỂ VIẾT MỀM MẠI NẾU TÔI CHO CÁC PHỐI HỢP CỦA NGÔI NHÀ, HỌ BIẾT CHO TÔI GIỜ CẦU NGUYỆN VÀ LỜI CẦU NGUYỆN. CÓ AI CÓ THỂ GIÚP TÔI VỀ VIỆC NÀY KHÔNG?

mehmetxnumx
    Người tham gia

Khi tôi tìm trên internet, trang này hiển thị qibla trên bản đồ với một đường màu đỏ... Nhờ đường màu đỏ trên bản đồ này, bạn có thể điều chỉnh hướng đi của mình theo tên thành phố ở phía nam nơi bạn đang ở. ..
    http://www.qiblalocator.com

mehmetxnumx
    Người tham gia

Trang web này cung cấp cho Đức thời gian cầu nguyện…
    https://www.gebetszeiten.de/tr_DE/

Bthnkdgn
    Người tham gia

Bạn có thể dễ dàng tìm thấy giờ cầu nguyện trực tuyến. Bạn có thể nhận trợ giúp từ các thiết bị có tính năng gprs, chẳng hạn như iPhone trong Qibla. Hoặc là

Bạn có thể tìm nhà và hướng của mình từ bản đồ Google và điều chỉnh qibla cho phù hợp. 

3,14
    Người tham gia

–> Assalamu alaikum wa rahmatullahi wa barakatuh anh trai tôi,

Bạn có thể tải xuống thời gian cầu nguyện hàng tuần hoặc hàng năm từ đây bằng cách chọn quốc gia và thành phố của bạn. Bạn có thể in bằng máy in, hoặc bạn có thể sao chép và in trong word hoặc open office. https://www.diyanet.gov.tr/turkish/dy/Diyanet-Isleri-Baskanligi-AnaMenu-haftalik—aylik-463.aspx

Đối với Qibla trên địa chỉ internet này https://www.turkcebilgi.com/harita/kible/
    Viết lại đường phố và số cửa của bạn, sau đó đi đến kibla từ vị trí của tòa nhà dưới dạng nhìn toàn cảnh.

Ngoài ra, như những người bạn đã nói, có một chương trình gọi là thời gian cầu nguyện cho điện thoại di động Android lấy thời gian cầu nguyện của Diyanet và thậm chí đọc khi thời gian đến. Nhưng dễ nhất là những gì tôi đã nói ở trên cùng.

Tôi muốn thông báo với bạn rằng tôi thích tuân theo tôn giáo hơn, vì có sự khác biệt về thời gian cầu nguyện theo các giáo phái hoặc nhánh khác nhau.

InsAllah Tôi đã có thể cung cấp thông tin tốt, chúc ngủ ngon, Assalamu alaykum và lòng thương xót allah và beraketüh.

tugce_doerj là
    Người tham gia

Xin Chúa ban phước lành cho tất cả các bạn của tôi. Nếu Chúa muốn, tôi sẽ tiếp tục lời cầu nguyện của mình ở đây và cầu nguyện cho bạn trong mỗi lần rakat mà tôi thực hiện. Inshallah, mọi rakat sẽ trở lại với bạn như một phần thưởng.

netalman bởi
    Người tham gia

anh trai sa Tuğçe,

Tôi có một đề xuất cho bạn, thậm chí hai. Trước hết, có một nhà thờ Hồi giáo, bạn có thể tham khảo ý kiến ​​của họ xung quanh. Nhưng hãy nói rằng bạn không thể tìm thấy nó với tất cả những lời khuyên này, lời khuyên thứ hai biết: tìm qibla với chuỗi hạt. Bạn sẽ xoay tràng hạt theo một vòng tròn - nghĩa là hướng xuống đất - và sau đó ngừng quay, nó sẽ quay lại và đi theo một hướng. hướng đó là qibla. Tôi thậm chí còn có một gợi ý thứ ba. Tìm nơi mặt trời mọc và quay tay phải về hướng đó sao cho tay trái quay về hướng Đông và mặt quay về hướng Bắc, ngược hướng tự nhiên về hướng Nam.

tugce_doerj là
    Người tham gia

Xin Chúa ban phước lành cho bạn vì những thông tin bạn đã cung cấp.

3,14
    Người tham gia

anh trai sa Tuğçe,

Tôi có một đề xuất cho bạn, thậm chí hai. Trước hết, có một nhà thờ Hồi giáo, bạn có thể tham khảo ý kiến ​​của họ xung quanh. Nhưng hãy nói rằng bạn không thể tìm thấy nó với tất cả những lời khuyên này, lời khuyên thứ hai biết: tìm qibla với chuỗi hạt. Bạn sẽ xoay tràng hạt theo một vòng tròn - nghĩa là hướng xuống đất - và sau đó ngừng quay, nó sẽ quay lại và đi theo một hướng. hướng đó là qibla. Tôi thậm chí còn có một gợi ý thứ ba. Tìm nơi mặt trời mọc và quay tay phải về hướng đó sao cho tay trái quay về hướng Đông và mặt quay về hướng Bắc, ngược hướng tự nhiên về hướng Nam.

–> Assalamu alaikum anh ơi, em không biết phương pháp anh đề cập chính xác đến mức nào. Bởi vì mỗi lần tôi áp dụng nó lại đi theo một hướng khác. La bàn, internet, mặt trời, phần thân cây rêu phong, sao bắc đẩu, ổ kiến, v.v. Nó sẽ giúp bạn tìm thấy qibla dễ dàng hơn.

Góc Qibla từ Đức là 125-130 °. Sau khi chúng tôi đã mở rộng vòng tay để tìm Qibla ở Thổ Nhĩ Kỳ, chúng tôi không thể thực hiện hoạt động tương tự sau khi mở chi nhánh tại Đức. Hãy cẩn thận để không làm cho mọi người mâu thuẫn một cách vô tình.
    Ví dụ, góc qibla từ Ankara là 155-160 °. (Xem: https://www.kibleyonu.com/Default.aspx?ci=1263)

Cũng có thể là không có một nhà thờ Hồi giáo nào trong thành phố nhỏ nơi người anh em tugce_doerjer của chúng ta tọa lạc. Bởi vì nếu tôi nhớ không nhầm thì không có người Thổ Nhĩ Kỳ hoặc rất ít người Thổ Nhĩ Kỳ, tôi không thể kết luận rằng có một nhà thờ Hồi giáo, vì tôi không biết liệu có người Hồi giáo hay không. Một câu chuyện ngắn, tôi sẽ cung cấp cho bạn phương pháp được cung cấp bởi tổng thống và một vài trang web bổ sung và nói, Cầu Chúa làm dịu nó.

…Phương pháp tìm kiếm qibla mới của Tổng thống như sau:
    “Hãy vẽ một đường thẳng đứng ở giữa tờ giấy, từ trên xuống dưới. Đánh dấu giữa dòng. Đánh dấu góc qibla của vị trí của bạn trên giấy bằng thước đo góc (theo chiều kim đồng hồ) dựa trên điểm giữa của đường vuông góc bạn đã vẽ trên giấy của mình. Nối điểm được đánh dấu này với điểm ở giữa đường. Xoay giấy sang trái và phải cho đến khi hướng được sơn (N) và không sơn (G) của kim la bàn bạn đặt trên giấy song song với hướng KG bạn đã vẽ trên giấy. Đường nối điểm ở giữa đường vuông góc bạn đã vẽ trên giấy với điểm bạn đã đánh dấu bằng thước đo góc là hướng qibla của vị trí của bạn. "Không được có điện áp cao, vật dụng bằng sắt hoặc thiết bị điện tử có thể làm lệch hướng la bàn ở nơi bạn sẽ sử dụng la bàn."

Ve https://kiblenetaraf.com/

Và đặc biệt cho Đức https://www.kibleyonu.com/Default.aspx?co=81

netalman bởi
    Người tham gia

Và xin chào,

Tôi cũng nghe những người lớn tuổi của tôi nói rằng họ sẽ sử dụng tràng hạt để phát hiện trong tình huống không có gì xảy ra. Có lẽ tôi không thể giải thích nó hoàn toàn. Tôi xin lỗi, tôi sẽ không bao giờ muốn lừa dối bất cứ ai, đặc biệt là trong một vấn đề như vậy, hãy làm cho đúng pháp luật của bạn.

3,14
    Người tham gia

Và xin chào,

Tôi cũng nghe những người lớn tuổi của tôi nói rằng họ sẽ sử dụng tràng hạt để phát hiện trong tình huống không có gì xảy ra. Có lẽ tôi không thể giải thích nó hoàn toàn. Tôi xin lỗi, tôi sẽ không bao giờ muốn lừa dối bất cứ ai, đặc biệt là trong một vấn đề như vậy, hãy làm cho đúng pháp luật của bạn.

–> Chúng ta có quyền gì hả anh? Tuy nhiên, nếu có, Chúa biết rõ hơn, làm tốt lắm.

Hiển thị 10 câu trả lời - 1 đến 10 (tổng cộng 10)
  • Để trả lời chủ đề này Bạn phải đăng nhập.