Sự trở lại của nghề nghiệp của tôi ở đó là gì?

CHÀO MỪNG BẠN ĐẾN VỚI DIỄN ĐÀN ALMANCAX. BẠN CÓ THỂ TÌM HIỂU TẤT CẢ THÔNG TIN BẠN TÌM HIỂU VỀ ĐỨC VÀ NGÔN NGỮ ĐỨC TRONG DIỄN ĐÀN CỦA CHÚNG TÔI.
    breakxnumxlov để
    Người tham gia

Tôi là một thợ làm bánh, tôi đã làm việc ở những nơi nổi tiếng ở đây, sau khi bị hen suyễn, tôi nghỉ việc một thời gian, sau đó là PC. Tôi đã giải quyết những việc như sửa chữa, v.v. Bây giờ, dù tôi làm nghề gì, thì phần lợi nhuận đều cao.

Nếu tôi làm việc trong lò, tôi sẽ kiếm được 2500 thu nhập ròng ở Thổ Nhĩ Kỳ.

Tôi không có nhiều kỳ vọng vào máy tính, như 1800, có phí cho những công việc này

Thu nhập của những nghề này ở Đức là bao nhiêu và nghề nào có lãi?

fuk_xnumx
    Người tham gia

Nếu bạn không có bằng tốt nghiệp, bạn không có bất kỳ thu nhập nào, bạn có thể làm việc với lương 1300 Euro. 80 phần trăm những người đến từ Thổ Nhĩ Kỳ, 90 phần trăm, không làm công việc riêng của họ, đừng nghĩ về họ rồi, bạn có thể thất vọng vì đó là những suy nghĩ tuyệt vời, bạn sẽ tự mình chứng kiến ​​khi điều tốt đẹp nhất không còn nữa

breakxnumxlov để
    Người tham gia

Thưa ông, bình thường tôi là thợ làm bánh, tuy có cấp dưới nhưng tôi có tư cách làm khi anh ấy muốn nên không có vấn đề gì và tôi đang ở dịch vụ kỹ thuật của depPC.

fuk_xnumx
    Người tham gia

Đừng nghĩ tới bọn họ bây giờ, hãy đi Đức trước rồi sẽ tìm được việc làm theo ý mình, dù sao cũng không tìm được việc, như người ta nói, đừng đi vì bạn sẽ làm được việc của mình, nhưng bạn có thể. làm những công việc hiện tại phù hợp với bạn, chi phí sẽ là 8 9 euro một giờ.

lwntygt
    Người tham gia

Hoặc bạn có thể tìm việc làm tại các tiệm bánh mì Thổ Nhĩ Kỳ, tiệm bánh ngọt, ngàn nơi làm việc mà không cần bằng tốt nghiệp, tôi là đầu bếp, tôi có bằng tốt nghiệp v.v ... Tôi chưa đi nhưng tôi đang suy nghĩ về nó.

fuk_xnumx
    Người tham gia

Bạn nghĩ trước khi đi, nhưng những gì tôi đã nói ở phần đầu, không đến với những ước mơ lớn lao, ngay cả những người thợ làm bánh Thổ Nhĩ Kỳ hay thậm chí những thợ làm tóc Thổ Nhĩ Kỳ cũng không đưa người Thổ đi cùng, họ thuê người Đức.

Hoặc bạn có thể tìm việc làm tại các tiệm bánh mì Thổ Nhĩ Kỳ, tiệm bánh ngọt, ngàn nơi làm việc mà không cần bằng tốt nghiệp, tôi là đầu bếp, tôi có bằng tốt nghiệp v.v ... Tôi chưa đi nhưng tôi đang suy nghĩ về nó.

EL-Turco
    Người tham gia

Tìm việc liên quan một chút đến khu vực bạn sống. Lương tất nhiên sẽ tự động thay đổi. Vì thợ làm bánh Thổ Nhĩ Kỳ thường học theo khẩu vị của người Thổ Nhĩ Kỳ nên anh ta không thể tìm được việc làm trong một tiệm bánh ở Đức. Có sự khác biệt giữa công việc ở miền đông và nhận tiền ở miền nam, trung tâm thành phố Làm việc buổi tối, kiếm việc không phải dễ, nghe anh Ufuk nói thì có ích gì.

tugce_doerj là
    Người tham gia

Tôi không biết miền tây hay miền nam, nhưng họ chắc chắn muốn có bằng tốt nghiệp cho bạn để làm việc trong một tiệm bánh ở miền đông nước Đức. Ở đây không có việc làm cho những người chưa qua đào tạo nghề và không có bằng tốt nghiệp.

Horizon nói đúng, đừng lập kế hoạch trước khi đến, sau này sẽ rất buồn. Bạn sẽ không thể làm việc trong 1 năm khi bạn đến, bởi vì bạn phải tham gia một khóa học ngôn ngữ. Điều này có nghĩa là những người tham gia khóa học chỉ có thể làm việc nửa ngày. Trước hết, bạn thực hiện các kế hoạch của bạn theo tình hình cô dâu của bạn.

lwntygt
    Người tham gia

Bạn nghĩ trước khi đi, nhưng những gì tôi đã nói ở phần đầu, không đến với những ước mơ lớn lao, ngay cả những người thợ làm bánh Thổ Nhĩ Kỳ hay thậm chí những thợ làm tóc Thổ Nhĩ Kỳ cũng không đưa người Thổ đi cùng, họ thuê người Đức.

Đó không phải là tin đồn, tôi đã ở Đức trước đây, mặc dù không phải một thời gian, tôi đã thấy ngay tại chỗ rằng người Thổ Nhĩ Kỳ là người Thổ Nhĩ Kỳ ở khắp mọi nơi. Bạn nói kỷ luật, nhưng khi bạn nhìn vào một con phố bình thường của Đức và sau đó đi đến một con phố Thổ Nhĩ Kỳ, bạn đã hiểu sự khác biệt, nếu bạn sống ở đó, bạn đã biết rằng Thổ Nhĩ Kỳ ở khắp mọi nơi.

fuk_xnumx
    Người tham gia

Em hiểu rồi, em nói trong lúc viết ngay từ đầu, em nói chung chung để các bạn khỏi phật lòng, nhân tiện không biết các bạn ở lại bao lâu nữa. Để biết 10 năm, 15 năm của tôi. hoặc 5 năm, tôi cần ở lại lâu dài và cơ hội việc làm đã xuất hiện. sansa

Đó không phải là tin đồn, tôi đã ở Đức trước đây, mặc dù không phải một thời gian, tôi đã thấy ngay tại chỗ rằng người Thổ Nhĩ Kỳ là người Thổ Nhĩ Kỳ ở khắp mọi nơi. Bạn nói kỷ luật, nhưng khi bạn nhìn vào một con phố bình thường của Đức và sau đó đi đến một con phố Thổ Nhĩ Kỳ, bạn đã hiểu sự khác biệt, nếu bạn sống ở đó, bạn đã biết rằng Thổ Nhĩ Kỳ ở khắp mọi nơi.

breakxnumxlov để
    Người tham gia

Nếu tôi không tìm được việc làm thì sao?

fuk_xnumx
    Người tham gia

Đến khóa học, nếu không làm thời điểm nghỉ thai sản, đi học khóa học, nhà nước giúp đỡ, sau khi khóa học kết thúc, họ gửi thư cho một nhà. cho công việc và bạn viết CV cho những công việc họ gửi và gửi đến nơi làm việc, tức là nhà nước sẽ trông bạn cho đến khi họ tìm được việc làm.

breakxnumxlov để
    Người tham gia

Hiện nhà nước đã tìm được nhà, 3 tuần nữa họ sẽ giao cho tôi.

tugce_doerj là
    Người tham gia

Bạn sẽ luôn tìm được việc làm Arbeitsamt sẽ gửi tin tuyển dụng cho bạn cho đến khi bạn tìm được việc làm ổn định. Tùy thuộc vào những gì bạn có thể làm, các tin đăng sẽ đến với bạn và bạn sẽ phải gửi CV cho họ. Việc này sẽ tiếp tục như vậy cho đến khi họ tìm được việc làm.

EL-Turco
    Người tham gia

Hiện nhà nước đã tìm được nhà, 3 tuần nữa họ sẽ giao cho tôi.

Tất nhiên chảo có thể hoạt động không bao giờ là vấn đề nếu bạn muốn quay lại Thổ Nhĩ Kỳ không phải là ucakla đầu tiên! Ít nhất là vé máy bay bạn miễn phí gelir. để đầu óc bạn suy nghĩ để đến đây để chuyển dạ của những người vợ của bạn đang chờ đợi bạn trong một trong những nút bật.

breakxnumxlov để
    Người tham gia

Tất nhiên chảo có thể hoạt động không bao giờ là vấn đề nếu bạn muốn quay lại Thổ Nhĩ Kỳ không phải là ucakla đầu tiên! Ít nhất là vé máy bay bạn miễn phí gelir. để đầu óc bạn suy nghĩ để đến đây để chuyển dạ của những người vợ của bạn đang chờ đợi bạn trong một trong những nút bật.

Eywallah doğru diyorsunda devlet ne kadar verecekti yetermiki hocam

Hiển thị 15 câu trả lời - 1 đến 15 (tổng cộng 19)
  • Để trả lời chủ đề này Bạn phải đăng nhập.