Bạn cũng có thể nhận xét?

CHÀO MỪNG BẠN ĐẾN VỚI DIỄN ĐÀN ALMANCAX. BẠN CÓ THỂ TÌM HIỂU TẤT CẢ THÔNG TIN BẠN TÌM HIỂU VỀ ĐỨC VÀ NGÔN NGỮ ĐỨC TRONG DIỄN ĐÀN CỦA CHÚNG TÔI.
    Truyền thuyết12
    Người tham gia

Xin chào các bạn, tháng 10 tôi sẽ đến Munich để được xét duyệt visa đoàn tụ gia đình, vấn đề của tôi là tôi có thể tìm được việc làm ở đó không, tôi đã làm nghề cắt tóc nữ được XNUMX năm. Tôi có thể kiếm được bao nhiêu mỗi tháng?

fuk_xnumx
    Người tham gia

bạn có nói ngôn ngữ không

tugce_doerj là
    Người tham gia

Để làm việc như một thợ cắt tóc, bạn cần phải làm Ausbilgund. Nếu bạn không có bằng tốt nghiệp chuyên môn, bạn không có nhiều cơ hội. Nhưng bạn có thể làm việc trong các thợ cắt tóc Thổ Nhĩ Kỳ. Khi sang đây học tiếng XNUMX. Học tiếng xong sẽ đi xin việc. họ kiếm được bao nhiêu cũng phụ thuộc vào thành phố.

Truyền thuyết12
    Người tham gia

Tất nhiên, bạn không cần bất kỳ giấy tờ nào, nếu bạn muốn mở tiệm làm tóc của riêng mình thì cần một số thủ tục. Ngoài ra, thợ làm tóc người Thổ Nhĩ Kỳ là nhân tố rất được săn đón ở Đức. Khi bạn nghĩ đến Đức, mọi thứ dường như đều như vậy. đang tiến bộ một cách có hệ thống. Không có chuyện đó. Chỉ khi bạn học được ngôn ngữ, lĩnh vực công việc của bạn sẽ mở rộng. Hôm nay, tôi đã gọi điện nói chuyện với 2 chủ doanh nghiệp và thậm chí một người trong số họ đã tìm đến bạn. Dance đã nói chuyện với tôi rất nhiều dừng lại :)

fuk_xnumx
    Người tham gia

ok thì bạn không cần học ngôn ngữ, hãy quên việc học đi

Tất nhiên, bạn không cần bất kỳ giấy tờ nào, nếu bạn muốn mở tiệm làm tóc của riêng mình thì cần một số thủ tục. Ngoài ra, thợ làm tóc người Thổ Nhĩ Kỳ là nhân tố rất được săn đón ở Đức. Khi bạn nghĩ đến Đức, mọi thứ dường như đều như vậy. đang tiến bộ một cách có hệ thống. Không có chuyện đó. Chỉ khi bạn học ngôn ngữ, lĩnh vực công việc của bạn sẽ mở rộng. Hôm nay tôi đã gọi điện và nói chuyện với 2 chủ doanh nghiệp, thậm chí cả một trong số họ. Khi anh ấy đến, anh ấy nói rất nhiều về khiêu vũ nên rằng tôi có thể ghé qua :)

Giland
    Người tham gia

ok thì bạn không cần học ngôn ngữ, hãy quên việc học đi

Bạn sẽ làm gì với việc chỉ học ngôn ngữ? Nếu ai đó xin lửa cho điếu thuốc, bạn nhìn quanh tìm điếu thuốc, bạn bị lạc, bạn không thể hỏi địa chỉ, bạn gọi điện cho vợ / chồng bạn, bạn căng thẳng trong khi thi bằng lái xe, bạn sẽ nhận được một công việc nhưng bạn không thể được trả nhiều như những người làm ausbildung vv .. vv .. nếu không bạn sẽ làm gì bằng cách học ngoại ngữ.

Còn nữa, không cần viết ;)

fuk_xnumx
    Người tham gia

Ngoài ra, nếu vợ / chồng của bạn chưa đến Đức, bạn đang kiếm tiền cho những người chưa từng đến đây. Vợ / chồng của bạn sinh ra và lớn lên ở Đức hoặc đã sống ở đó 4 5 năm.

1963
    Người tham gia

Một người quen của tôi có công việc tương tự ở đây, anh ấy bỏ đi vì lương và điều kiện làm việc quá tệ, anh ấy lại đi làm công việc khác, bây giờ lương của anh ấy không được như vậy, nếu bạn không có bằng cấp gì đó thì họ sẽ tìm. tại bạn như một tù nhân tại nơi bạn làm việc. Tôi đã nói chuyện với bạn ở một số nơi. bằng tốt nghiệp, bạn sẽ không có nhiều lựa chọn thay thế công việc, vì vậy mở cửa hàng ở đây là chưa đủ, bạn chỉ cần có chứng chỉ thạc sĩ.

Truyền thuyết12
    Người tham gia

Tôi không nói gì vì tôi sẽ không học ngoại ngữ đâu các bạn ạ, chỉ để bắt đầu, vợ tôi là công dân Đức theo thời gian sinh ra và lớn lên, nhưng nó thay đổi rất nhiều theo các tiểu bang, nghề nghiệp của chúng tôi thậm chí còn phức tạp hơn, công việc của tôi thậm chí còn phức tạp hơn. một người bằng 0 hoặc anh ta tập trung vào một công việc mà anh ta có thể sử dụng tiếng Đức ít hơn, nhưng tất nhiên tôi nói lại, ngôn ngữ rất quan trọng để lĩnh vực nghiên cứu của tôi mở rộng.

Hiển thị 8 câu trả lời - 1 đến 8 (tổng cộng 8)
  • Để trả lời chủ đề này Bạn phải đăng nhập.