Làm việc riêng với vợ / chồng

> Diễn đàn > Cuộc sống kinh doanh và làm việc ở Đức > Làm việc riêng với vợ / chồng

CHÀO MỪNG BẠN ĐẾN VỚI DIỄN ĐÀN ALMANCAX. BẠN CÓ THỂ TÌM HIỂU TẤT CẢ THÔNG TIN BẠN TÌM HIỂU VỀ ĐỨC VÀ NGÔN NGỮ ĐỨC TRONG DIỄN ĐÀN CỦA CHÚNG TÔI.
    DERDEST35
    Người tham gia

Lời đầu tiên xin chào mọi người. Trước khi đọc bài viết của tôi, tôi yêu cầu bạn hãy xóa bỏ những định kiến ​​của mình và đừng xúc phạm hay làm tôi khó chịu...

Trước hết, tuổi của tôi còn rất trẻ, và tôi đã tị nạn ở Đức mà không biết tị nạn là gì. Tuy nhiên, tôi muốn khẳng định rằng tôi không bôi nhọ đất nước của chúng tôi theo bất kỳ ý nghĩa nào, tôi cũng không bôi nhọ đất nước hay thậm chí thốt ra một câu nào về mặt xã hội-kinh tế-chính trị.

Sau đó, tôi kết hôn cách đây một tháng. Yêu cầu của tôi từ tất cả những người bạn hữu ích và hiểu biết đã đọc bài viết của tôi là vui lòng cho tôi biết một lối thoát.
    Bạn gái của tôi là người Đức và cô ấy đang làm Ausbildung. Tôi không muốn sống ở đây, có hai con đường giữa nhà chúng tôi và ngôi nhà mà bố tôi đang sống. Anh ấy không làm việc và đánh bạc. Anh ta cố gắng khai thác tôi và gây áp lực tâm lý. Vì chồng tôi cũng quen anh ấy nên chúng tôi nghĩ việc chuyển đến thành phố khác như một quyết định chung. Tuy nhiên, Ausbildung của anh ấy ngăn cản điều này. Câu hỏi của tôi là, nếu tôi tìm việc ở một thành phố thuộc tiểu bang khác, tôi có cần xin phép làm việc ở đó từ bất cứ đâu không? Nếu cần, tôi nên mua nó ở đâu và họ có cho phép không? Nếu không cần sự cho phép, đây có phải là vấn đề của phiên trong tương lai không? Vợ tôi sẽ đến đó khi cuộc hành trình của cô ấy kết thúc. Cảm ơn bạn đã dành thời gian quý báu của bạn trước.

fuk_xnumx
    Người tham gia

Tôi phải hỏi văn phòng người nước ngoài, nhưng tôi không nghĩ rằng nó sẽ là một vấn đề. nhưng tôi nghe nói rằng một số người có địa vị cao quý cần phải xin phép trước khi thay đổi thành phố, tôi đã không kiểm tra xem nó có chính xác không.

DERDEST35
    Người tham gia

Tôi phải hỏi văn phòng người nước ngoài, nhưng tôi không nghĩ rằng nó sẽ là một vấn đề. nhưng tôi nghe nói rằng một số người có địa vị cao quý cần phải xin phép trước khi thay đổi thành phố, tôi đã không kiểm tra xem nó có chính xác không.

Cảm ơn bạn rất nhiều vì bình luận có giá trị của bạn. Tôi hy vọng họ không gây ra vấn đề gì...

nhẫn tâm
    Người tham gia

Chào bạn, tôi sẽ trả lời trực tiếp, vì tôi đang đi con đường bạn đã đi. Tìm kiếm cuộc phiêu lưu mà không có ado, bạn không thể làm những gì anh ấy nói. Tôi không thể giải thích chi tiết, nhưng sẽ mất nhiều thời gian. Tôi đã nói. Tìm kiếm cuộc phiêu lưu như

DERDEST35
    Người tham gia

Chào bạn, tôi sẽ trả lời trực tiếp, vì tôi đang đi con đường bạn đã đi. Tìm kiếm cuộc phiêu lưu mà không có ado, bạn không thể làm những gì anh ấy nói. Tôi không thể giải thích chi tiết, nhưng sẽ mất nhiều thời gian. Tôi đã nói. Tìm kiếm cuộc phiêu lưu như

Xin chào, cảm ơn bạn rất nhiều vì nhận xét có giá trị của bạn. Mục đích của tôi không phải là tìm kiếm sự phiêu lưu. Tất cả những gì tôi muốn là một ngôi nhà bình yên và một cuộc hôn nhân hạnh phúc. Cảm ơn bạn đã bình luận một lần nữa.

Hiển thị 4 câu trả lời - 1 đến 4 (tổng cộng 4)
  • Để trả lời chủ đề này Bạn phải đăng nhập.