Những tác động tiêu cực của việc không có nơi thường trú ”Niederlassungserlaubnis”

> Diễn đàn > Cuộc sống kinh doanh và làm việc ở Đức > Những tác động tiêu cực của việc không có nơi thường trú ”Niederlassungserlaubnis”

CHÀO MỪNG BẠN ĐẾN VỚI DIỄN ĐÀN ALMANCAX. BẠN CÓ THỂ TÌM HIỂU TẤT CẢ THÔNG TIN BẠN TÌM HIỂU VỀ ĐỨC VÀ NGÔN NGỮ ĐỨC TRONG DIỄN ĐÀN CỦA CHÚNG TÔI.
    istanbullu là
    Người tham gia

Chào các bạn, chào mọi người

Đã 20 tháng kể từ khi tôi đến Đức và họ đã kéo dài khóa học của tôi thêm 1 năm sau 2 năm khi tôi mới đến. Trong khi đó, tôi đã cho / học xong môn tích hợp + thi quốc tịch.
    Tôi nghe nói vì giấy phép cư trú của tôi không có thời hạn nên có thể gặp khó khăn trong cả hoạt động ngân hàng (làm thẻ tín dụng - vay vốn) và tìm việc làm. (Họ có vẻ thích các phiên không xác định)
    Tôi thậm chí đã nghe những điều như khi chúng tôi rời một công việc cho một công việc khác và xin phép? Chúng ta đã có bạn bè với những vấn đề này hoặc các vấn đề khác?

Tôi muốn hỏi ý kiến ​​của những người bạn có kiến ​​thức / kinh nghiệm về chủ đề này.

Chúc mừng đến toàn thể gia đình Almanx.

yenicerixnumx
    Người tham gia

aleykumselam anh trai.

Trước hết, hãy để tôi viết những gì tôi đã trải qua về ngân hàng. Tôi bắt đầu, chúng tôi sử dụng tài khoản ngân hàng chung với vợ muddet của tôi, sau đó tôi mở tài khoản của mình từ ngân hàng khi nơi làm việc cấp cho bác sĩ thú y unbefristet. trước hết tôi đã tham gia sự kiện nhà. Tưởng vay mua nhà, chúng tôi đến ngân hàng vì phiên tôi đến năm 2020, không ngân hàng nào không cho vay mua nhà. họ đã không cho. Họ nói rằng khi thời gian của phiên là vô thời hạn, họ đã sử dụng rất nhiều rabat để không bỏ lỡ việc đến hoặc điều gì đó. sau đó tôi cố gắng vay bình thường. lần này, họ thực hiện phép tính với số tiền tối đa mà tôi có thể trả lại, có giá trị cho đến tháng cuối cùng trong phiên của tôi. Ví dụ: giả sử rằng phiên giao dịch kết thúc vào tháng thứ hai của năm 2017. Bạn cũng cần 2 euro. Bạn có thể trả góp bao nhiêu 1000. Bạn không gặp khó khăn gì. nhưng yook không chấp nhận targo, sparda, sparkasse, barclays nếu bạn nói tôi có thể trả 250 euro mỗi tháng. Bạn phải trả 100 hàng tháng. Và tất nhiên lãi suất là cao nhất. Có một trang web tên là check250. Angebots tìm cho bạn các khoản vay lãi suất thấp nhất. Thật không may, những người có thẻ cư trú cố định không thể hưởng lợi từ mức giá ở đó. Nói cách khác, ngay cả khi bạn không thành lập, phiên bắt buộc phải là vô thời hạn, tất nhiên đối với khoản nợ dài hạn này. Tôi đã làm gì, tôi đi mua ô tô, tôi đến phòng trưng bày Tôi mua chiếc xe tôi muốn với giá 24%. hợp lý nhất điều này đã đến.
    Tôi có một thẻ tín dụng mà một người bạn ở đây sẽ giới thiệu tôi. Nó đã làm việc cho tôi rất tốt. Bạn cũng có thể áp dụng nếu bạn muốn. Chúng bắt đầu từ giới hạn 1000.
    Nếu bạn muốn được làm việc hợp pháp tại 1 năm tại điểm trao đổi kinh doanh, bạn phải thông báo trước ít nhất là 4 tuần. Phiên này là như nhau cho dù có hay không. bạn không cần phải xin phép đặc biệt.

istanbullu là
    Người tham gia

Một lần nữa xin chào

Cảm ơn anh yeniceri57 về bài viết dài và mô tả. Tôi đọc kỹ những gì anh ấy kể. Nói cách khác, nếu không giới hạn kỳ hạn, họ hoặc giữ lãi suất cao hoặc giảm kỳ hạn trả góp. Vì vậy, hiện tại, chúng ta đang ở trong tình huống này có lợi cho họ về mặt tài chính. Nếu không phiền, bạn có thể chia sẻ tên của thẻ tín dụng này được không?

Tôi cũng có một con công dân kép, vì vậy tôi sẽ cố gắng làm cho phiên không giới hạn mà không hoàn thành năm 3. Kết quả là, tôi đã hoàn thành mọi thứ cần thiết trên cơ sở tích hợp.
    Tôi không nghĩ họ sẽ làm thế, nhưng tôi sẽ nắm lấy cơ hội.

Cảm ơn một lần nữa cho câu trả lời của bạn.
    Xin chào và trân trọng…

yenicerixnumx
    Người tham gia

chính xác là như vậy

đây là những người mạnh mẽ Chúng tôi đã bị tổn thương rất nhiều trước đây. Chúng tôi đã để lại một khoản vay ở đây. Bây giờ nó đang xảy ra với chúng tôi.
    Khi tôi nhận được tài liệu b1 của mình, chúng tôi đã hỏi ausländerbehorde. anh nói không. ông nói bạn nên đợi thời gian phiên. vì vậy họ đã không đưa ra vô thời hạn. nhưng bạn nên hỏi tình huống của bạn khác đi

selametle

nhẫn tâm
    Người tham gia

Chúc mừng tôi có một mẫu của tháng 27 Tôi có nhiều phiên giao dịch ngân hàng hơn, 5 muốn cho vay hàng năm nhưng 19.000 không trả cho euro 31.000 không nên thanh toán, nhưng bạn không có schufan, nhưng lưu ý của bạn là 4 yildirim hạn chế. Tôi đã nhận được séc tín dụngNNXX trong phiên ngân hàng tín dụng hàng năm. Tôi đã nộp đơn cho tháng 7.500 Tôi đã kiếm được 11.35 euro Tôi nhận được khoản thu nhập tiền ngày 12.500-24 và lãi suất 24 euro thực sự không có gì ngoài tháng tôi có đồng euro cao nhất. Sparkasse. Tôi đã không mua ngân hàng của riêng mình 12.500 euro sẽ mang lại cho lãi suất 4 euro. Lời khuyên của tôi, như những người bạn khác nói, là bạn nhận được một khoản tín dụng tốt từ check5. Tôi thực sự khuyên bạn không nên vay tiền từ ngân hàng targo từ tôi. Tôi gặp rắc rối với tín dụng dài hạn vì thặng dư, nhưng ngày hôm qua. Tôi nộp đơn trong một thời gian không xác định và tôi vô thời hạn. Doanh thu Doanh thu

Hiển thị 4 câu trả lời - 1 đến 4 (tổng cộng 4)
  • Để trả lời chủ đề này Bạn phải đăng nhập.